บริหารชีวิตและลงทุนอย่างหมอ FON ^^

เชิญมาพักผ่อน คลายร้อนนั่งเล่น คุยกันเย็นๆ พร้อมเรื่องกีฬา สัพเพเหระ ทัศนะนานา ชีวิตชีวา สุขภาพทั่วไป บันเทิงขำขัน รอบเรื่องเมืองไทย ชวนเที่ยวที่ไหน อยากไปก็นัดมา ...โย่วๆ
Post Reply
BEN 10
Verified User

Re: บริหารชีวิตและลงทุนอย่างหมอ FON ^^

Posts by BEN 10 » Thu Nov 24, 2011 9:22 pm

น้องชาย พูดถึงบ่อยๆ ขอเข้ามาติดตามด้วยนะครับ

CANSLIM APPRENTICE

chowbe76

Re: บริหารชีวิตและลงทุนอย่างหมอ FON ^^

Posts by chowbe76 » Wed Feb 08, 2012 12:33 am

ตอนนี้หมอฝนได้พ้นสภาพการเป็น "หมอรับจ้าง" แล้วนะครับ

The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.

sakkaphan

Posts by sakkaphan » Wed Feb 08, 2012 8:53 pm

chowbe76 wrote:ตอนนี้หมอฝนได้พ้นสภาพการเป็น "หมอรับจ้าง" แล้วนะครับ
หมายถึงอะไรครับ เปิดคลินิกแล้วเหรอ??

ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง

ddoo7
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Posts by ddoo7 » Sat Feb 11, 2012 2:42 pm

หมอฝน ได้ออกรายการทีวี มันนี่ทอล์ครึยังคับ

torpongpak

Posts by torpongpak » Sat Feb 11, 2012 4:31 pm

ขอบคุณครับ^^

คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o

เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Posts by เด็กใหม่ไฟแรง » Sat Feb 11, 2012 7:45 pm

Code: Select all

หมอฝน ได้ออกรายการทีวี มันนี่ทอล์ครึยังคับ
ยังครับ
เพิ่งทราบครับว่าหมอฝนมากรุงเทพเพื่อร่วมงานเฮฮา
ไม่งั้นจะได้ประสานงานให้บันทึกเทปพร้อมพี่โจลูกอิสานครับ

ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

Fon^^

Posts by Fon^^ » Sun Feb 12, 2012 8:51 am

sakkaphan wrote:
chowbe76 wrote:ตอนนี้หมอฝนได้พ้นสภาพการเป็น "หมอรับจ้าง" แล้วนะครับ
หมายถึงอะไรครับ เปิดคลินิกแล้วเหรอ??
ฝนทำงานหมอที่ 3 จว.ครบ 5 ปีที่ตั้งใจใว้แล้วค่ะ
ตอนนี้เพิ่งออกจากดินแดนแดงเดือดอันไกลโพ้น จะกลับมาเป็นชาวกรุงกับเค้าบ้างค่ะ แฮ่ๆ
เด็กใหม่ไฟแรง wrote:เพิ่งทราบครับว่าหมอฝนมากรุงเทพเพื่อร่วมงานเฮฮา
ไม่งั้นจะได้ประสานงานให้บันทึกเทปพร้อมพี่โจลูกอิสานครับ
ฝนขอโทษท่านเด็กใหม่ไฟแรงจริงๆค่ะ
คือฝนขึ้นมาธุระกทม. บังเอิญพร้อมกับงานมีทติ้งพอดี
ก็เลยติดไปงานด้วยเลยค่ะ

หลังจากนี้ฝนพอมีเวลามากขึ้น มีบทเรียนและการเรียนรู้ที่ได้รับเกี่ยวกับเรื่องการลงทุนมากมาย
แล้วจะเข้ามาแลกเปลี่ยนมุมมองกับพี่ๆได้บ่อยขึ้นค่ะ :D

ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน

chowbe76

Posts by chowbe76 » Mon Feb 13, 2012 9:28 am

ผมไม่รู้ว่าหมอฝนไปงานเฮฮา ไม่งั้นผมไม่ยกเลิกชื่อหรอก ให้ตายเถ๊อะ

The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.

Hughes

Posts by Hughes » Tue Mar 13, 2012 4:49 am

มีหนุ่มๆมาจีบหมอฝนแล้วยังครับ? :mrgreen:

เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา

picklife

Posts by picklife » Wed Mar 28, 2012 9:02 am

Fon^^ wrote: ไม่ว่าจะเป็น Money management , Industry category , Stock selection , DCA (Quality)
การตอบสนองของราคาหุ้นต่อผลประกอบการในมุมมองของ expectation หรือ reflexivity
และอื่นๆอีกมากมาย

ขอบคุณอาจารย์แห่งแดนใต้ (Fundamentalist กับประสบการณ์21ปี) ที่สั่งสอนเม่าน้อยปีกอ่อนเสมอ :bow:
ฝนคงทยอยสรุปแก่นความคิดทีละเรื่องแล้วโพสต่อนะคะ
หมอฝนสรุปเสร็จแล้วอย่าลืมมาแชร์นะครับ^^

เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ

miss_virgo

Posts by miss_virgo » Sun Apr 08, 2012 8:59 pm

สุดยอดจริงๆหมอฝน

เบี้ยว

Posts by เบี้ยว » Wed Oct 17, 2012 6:16 pm

กระทู้ดีมีคุณภาพ ขอบคุณมากๆครับ หมอฝน ผมอ่านตั้งแต่หน้าแรกใช้เวลาทั้งบ่ายเลย พึ่งอ่านจบ นับถือในความมุ่งมั่น ตั้งใจ เอาจริงครับ

Post Reply