เรื่อง COVID

เชิญมาพักผ่อน คลายร้อนนั่งเล่น คุยกันเย็นๆ พร้อมเรื่องกีฬา สัพเพเหระ ทัศนะนานา ชีวิตชีวา สุขภาพทั่วไป บันเทิงขำขัน รอบเรื่องเมืองไทย ชวนเที่ยวที่ไหน อยากไปก็นัดมา ...โย่วๆ
Post Reply
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

เรื่อง COVID

Posts by jokerz » Tue Jul 20, 2021 10:03 pm

แน่นอนครับ ไม่มีใครอยากเป็นครับ แต่สถานการณ์ตอนนี้ผมว่าไม่สามารถมั่นใจ 100% ว่าเราจะรอดแน่ๆ ผมอยากทราบว่า ในช่วงนี้ถ้าใครโชคร้ายติดและไม่สามารถหาเตียงได้ จะมีวิธีเอาตัวรอดยังไงได้บ้างครับ ทำที่ผมนึกออก คือ ถังอ็อกซิเจนกับยาฟาวิพิราเวียร์ ซึ่งก็ไม่รู้หายังไง มีใครพอแชร์วิธีเอาตัวรอดยังไงบ้างครับ

superkai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: เรื่อง COVID

Posts by superkai » Wed Jul 21, 2021 2:19 pm

มีเพื่อนติดกันเกือบทั้งครอบครัว พ่อ, แม่, พี่สาว ยกเว้นตัวเพื่อนผม พยายามช่วยกันหาเตียงแต่ไม่สำเร็จ ได้รับคำแนะนำจากเพื่อนที่เป็นแพทย์หลายคน ให้ติดต่อ 1330 ทางศูนย์จะรีบส่งยา, อาหาร ให้ก่อนเพื่อทำ Home Isolation ระหว่างรอเตียง เพื่อนบอกดีมาก ยังสามารถ Online คุยกับแพทย์เพื่อขอคำแนะนำได้ครับ

Post Reply