เรื่อง IPO ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ztep
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

:P ไม่รู้ว่าหาข้อมูลราคา IPO ของแต่ละตัวได้ที่ไหนครับ แต่ก่อน web settrade จะมีให้เดี๋ยวนี้ดันเอาออกซะ ขอแถมอีกเรื่องคือเว็บโฉมใหม่ของ set ไม่สามารถ save ข้อมูลบางตัวลงได้อีกแล้ว เช่นที่ company highlight หงุดหงิดๆ อ้อ ขออีเรื่องครับที่บอกว่า zemico ไม่คิดอัตราขั้นต่ำนี่คือ ขั้นต่ำของค่าโบรก หรือ ขั้นต่ำของวงเงินในการเปิดบัญชีครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ :lol:
Knott

โพสต์ที่ 2

Zeamico ไม่คิดอัตราขั้นต่ำของค่าธรรมเนียมในการซื้อขายหุ้นสำหรับบัญชีอินเตอร์เนตเทรดดิ้งครับ คิด 0.21% ของมูลค่าซื้อขาย rate เดียวเลย ส่วนวงเงินในการเปิดบัญชีก็ไม่มีขั้นต่ำเช่นเดียวกันครับ ต้องการวงเงินเท่าไรก็โอนเงินล่วงหน้าเข้าไปเท่านั้น

เรื่อง IPO ไม่ทราบเหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบเพราะไม่เคยจอง IPO เลย :|
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
SecondBoy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ztep

คับ

โพสต์ที่ 4

:P ขอบคุณ คุณsecondboyครับ แต่ผมเข้าไปดูแล้วไม่เห็นราคาIPOครับ
เจอแต่ราคา par ครับ :lol:
kriser

โพสต์ที่ 5

www.sec.or.th ครับ น่าจะมีนะครับ
ล็อคหัวข้อ