ธุรกิจสิ่งพิมพ์เป็นยังไงบ้างครับ(คือผมติดsport)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
econometrica
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ธุรกิจสิ่งพิมพ์เป็นยังไงบ้างครับ(คือผมติดsport)

โพสต์ที่ 1

รบกวนด้วยครับ ราคาหุ้นเหมือนบริษัทจะเจ๊ง
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 2

แนวโน้มระยะสั้นไม่ค่อยจะดีครับ ราคากระดาษสูงขึ้น ค่าขนส่งเพิ่ม
เกิดเงินเฟ้อ กำลังซื้อลดลง รายได้จากโฆษณาลดลง ลูกค้ารัดเข็มขัด

แต่เมื่อเริ่มบอลล์โลก 2006 sport น่าจะมีกำไรเข้ามามากอีกครั้ง
และอาจจะได้อานิสงส์จาก Olympics 2008 บ้าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Willpower
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยกับคุณ CK เลยครับ
ถ้าบอลโลกมาเมื่อไหร่ หนังสือพิมพ์จะขายดีแบบสุด ๆๆ
harry

โพสต์ที่ 4

ลองเดินดูตามแผงขายหนังสือพิมพ์ดูครับ

อีกอย่างผมเห้นคนถือหนังสือพิมพ์เยอะเหมือนเดิมนะ

เรื่องต้นทุนค่ากระดาษ ยังไม่เพิ่มจนรับไม่ไหว แต่ถ้าสุดๆคงขึ้นราคา เห้นว่าขึ้นมาเป้น 15 บาท คนก็ยังอ่านกันอยู่ และมีบริการอ่านผ่านเน็ตที่ถูกกว่าอย่างมากด้วย
Expecto Patronum!!!!!!
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

ใกล้บอลโลก(ก่อนแข่ง2-3เดือน) ค่อยเก็บยังไม่สาย เห็นแบบนี้มา2ครั้งแล้ว...

เหมาะอย่างยิ่งสำหรับนักเก็ง...... :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 6

ความเห็นของผมนะครับ

SPORT มีดีที่กีฬาฟุตบอลต่างประเทศที่มีการแข่งขันกันแทบจะทุกวัน

ผู้ซื้ออ่านมักจะซื้อเพื่อหาข้อมูลด้านต่างๆ เช่น ข้อมูลของทีมและนักเตะ บทวิจารณ์ และอัตราต่อรอง

ข้อมูลต่างๆก็จะมาจากการแปลข่าวจากต่างประเทศเป็นหลัก ซึ่งจากยุค Internet ทำให้คอกีฬาทั้งหลายสามารถหาข้อมูลต่างๆได้เองอย่างง่ายดายและรวดเร็ว ผมว่าคงมีส่วนที่ทำให้ยอดขายลดลงไม่มากก็น้อย
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
harry

โพสต์ที่ 7

ข้อมูลต่างๆก็จะมาจากการแปลข่าวจากต่างประเทศเป็นหลัก ซึ่งจากยุค Internet ทำให้คอกีฬาทั้งหลายสามารถหาข้อมูลต่างๆได้เองอย่างง่ายดายและรวดเร็ว ผมว่าคงมีส่วนที่ทำให้ยอดขายลดลงไม่มากก็น้อย
ตรงนี้หลายๆคนคิดแบบนั้น แต่ที่เป็นภาษาไทย ให้คนไทยที่อ่อนอังกฤษ มีอ่านนั้น ถือว่ายังน้อยมากครับ
Expecto Patronum!!!!!!
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

เวปสยามสปอรต์อันเดียวก็ทำให้ไม่ต้องไปหาอ่านที่อื่นแล้วแหละครับ ข่าวเร็วกว่าในหนังสือพิมพ์อีก แค่มันไม่มีคอลัมม์ ตอนนี้ที่ขายได้ผมว่าเหลือแค่พวกที่ชอบบอลจริงๆซื้อมาอ่านคอลัมม์ กะพวกที่เล่นบอลซื้อมาดูวิเคราะห์ กะอัตราต่อรอง
_________
วัวแดง

โพสต์ที่ 9

ตอนเรียนอยู่ ซื้อทุกวันเลยครับ

ตอนนี้ไม่ซื้อแล้ว เพราะไม่เล่นบอล :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
tortui

โพสต์ที่ 10

ผมพอจะมีข้อมูลบ้าง โดยเฉพาะหนังสือพิมพ์สปอร์ตพูล ถ้าเป็นช่วงเสาร์อาทิตย์(มีบอลลีกหลายรายการ) และวันอังคารพุธ(มีบอลยุโรป)หนังสือพิมพ์จะหมดเร็วมาก จนต้องจองกับร้านค้าไว้ สำหรับสตาร์ซอคเกอร์ก็ขายได้เรื่อยๆ แต่รายได้หลักที่มาจากสื่อสิ่งพิมพ์ของsport คือ สปอร์ตพูลครับ ส่วนการอ่านทางเนตนั้นผมลองอ่านดูแล้วถึงข่าวสารจะรวดเร็ว แต่ไม่ได้อารมณ์การวิเคราะห์เหมือนการจับหนังสือพิมพ์ครับและยังสามารถพกพาได้สะดวก หากประเทศไทยยังมีโต๊ะบอลอยู่(และแนวโน้มจะมีอยู่แน่นอน) หนังสือพิมพ์นี้ยังไปได้ครับในแง่ของการขาย เพราะสำหรับคนเล่นบอลแล้วราคา15 บาทไม่ได้มีผลต่อการตัดสินใจ ต่อให้เป็น20บาท ในช่วงที่มีฟุตบอลฟีเวอร์และไม่มีการปราบปรามโต๊ะต่างๆ อีกเหตุผลหนึ่งที่คิดว่ารัฐบาลชุดนี้จะไม่เอาจริงกับการปราบปรามโต๊ะบอลเนื่องจากมีผลกระทบต่อบริษัทเคเบิลทีวีที่คนในรัฐบาลมีส่วนเป็นเจ้าของ ส่วนนี้เป็นเหตุผลด้านการขายนะครับ แต่ปัจจัยพื้นฐานอื่นๆผมยังไม่สามารถให้ความเห็นได้ครับ ยังเป็นน้องใหม่ของ tvi :shock:
ล็อคหัวข้อ