เมื่อวันจันทร์ มีใครไปประชุมประจำปี ของ TMD กันบ้างหรือปล่าว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Green
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 236

เมื่อวันจันทร์ มีใครไปประชุมประจำปี ของ TMD กันบ้างหรือปล่าว

โพสต์ที่ 1

ผม ไปไม่ได้ครับ น่าเสียดาย ไม่ทราบว่ามีใครไปหรือป่าว
ถ้ามีฝากรายงานผล ด้วยครับ อยากรู้ :oops:
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 2

ไปประชุมมาครับ...ค่อนข้างเรียบง่ายครับและผู้มาประชุมมีประมาณ 20 กว่าคนเห็นจะได้ ตอนแรกนึกว่าจะนั่งคุยกับผู้บริหาร 2 ต่อ 2 ซะแล้ว :lol:

หลังจากประชุมเสร็จก็ค่อนข้างพอใจครับ เพราะผลงานปีที่แล้วดีเหลือเกิน การประชุมจึงไม่มีคำถามหนัก ๆ ให้ผู้บริหารหนักใจ...

ข้อมูลที่สำคัญที่นักลงทุนถามที่สำคัญ เป็นเรื่องการย้ายโรงงานไปนิคมเวลโกรว์ ถ. บางนา-ตราด เพื่อขยายกำลังการผลิตถังโลหะ โดยซื้อเครื่องจักรใหม่ที่ทันสมัยจากต่างประเทศ และขนย้ายเครื่องจักรเดิมไปด้วย โดยทำงานเป็นลักษณะคู่ขนานกันไป คาดว่าจะสามารถเริ่มดำเนินการได้ในไตรมาส 1
ปี 2549 นี้ สำหรับเงินลงทุนที่ประเมินสำหรับการสร้างโรงงานและซื้อเครื่องจักรประมาณ 300 ล้านบาท ซึ่งขณะนี้จ่ายไปแล้ว 80 ล้านบาท และจะใช้สภาพคล่องที่สะสมไว้มานานมาชำระ โดยไม่ต้องเพิ่มทุนแต่อย่างใด

สำหรับการเจริญเติบโตของรายได้ถังโลหะ ทางผู้บริหารบอกว่า คาดว่าประมาณ 10% ต่อปีครับ

รอคนอื่นมาให้ข้อมูลเพิ่มนะครับ
Green
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 236

Green

โพสต์ที่ 3

Thx a lot krub

:D :D :D
ล็อคหัวข้อ