ความรู้สึกผมเหมือนกำลังอยู่ในยุค 580 เลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ความรู้สึกผมเหมือนกำลังอยู่ในยุค 580 เลย

โพสต์ที่ 1

มองหุ้นในกระดาน หลายตัวมีราคาไม่แตกต่างเลย...............

เหมือนเรากำลังนั้งไทม์แมทชีนไปปีที่แล้วเลย.........

รู้สึกตอนนั้นจุดต่ำสุดจะเป็นวันที่ 14-15 พ.ค. หรือปล่าว ไม่แน่ใจ......

ถ้าปีนี้หุ้นพลังงาน เดินเรือ ไม่โดดเด่น ดัชนีคงพอกัน............

ผมรอซื้อครั้งใหญ่มานาน คงได้เวลา ระดมทุน...... จมหรือหงาย ไม่แน่ใจ :lol:

รอมาปี นึงแล้ว ไม่ซื้อได้ไง หุหุ
วัวแดง

โพสต์ที่ 2

เค้าว่า 640 จะเอาอยู่ ผมว่า 620 ซิแน่นอน(รอดู).........

ลงครั้งนี้เป็นครั้งที่ รุนแรงและเร็วอีกครั้งหนึ่ง เป็นธรรมดาที่ action=reaction .........
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
soytee

โพสต์ที่ 3

กลุ้มใจ
กุ้มใจ กุ้มใจ ก้มใจไม่มี ล ลิง ล ลิงไม่มี
รักเธอ เธอไม่ยินดี เพราะตัวเรานี้ไม่มี ล ลิง
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ลงไปเลย ตอนนี้มีกระสุน 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
คัดท้าย

Re: ความรู้สึกผมเหมือนกำลังอยู่ในยุค 580 เลย

โพสต์ที่ 5

วัวแดง เขียน:มองหุ้นในกระดาน หลายตัวมีราคาไม่แตกต่างเลย...............

เหมือนเรากำลังนั้งไทม์แมทชีนไปปีที่แล้วเลย.........

รู้สึกตอนนั้นจุดต่ำสุดจะเป็นวันที่ 14-15 พ.ค. หรือปล่าว ไม่แน่ใจ......

ถ้าปีนี้หุ้นพลังงาน เดินเรือ ไม่โดดเด่น ดัชนีคงพอกัน............

ผมรอซื้อครั้งใหญ่มานาน คงได้เวลา ระดมทุน...... จมหรือหงาย ไม่แน่ใจ :lol:

รอมาปี นึงแล้ว ไม่ซื้อได้ไง หุหุ
ตาไวจริงๆเลยท่าน อิอิ หุ้นหลายตัว โดยเฉพาะ หุ้นเล็ก และ ขนาดกลาง หลายตัว ราคาไม่ต่างกับ 580-600 เลยครับ ตอนนี้ ....
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
วัวแดง

โพสต์ที่ 6

ตาไวจริงๆเลยท่าน อิอิ หุ้นหลายตัว โดยเฉพาะ หุ้นเล็ก และ ขนาดกลาง หลายตัว ราคาไม่ต่างกับ 580-600 เลยครับ ตอนนี้ ....
ผมมองไว้เยอะมาก จนน้ำลายหก.......

ตัวไหนดีเอ๋ย ถึงราคาที่รอซื้อหลายตัวจังเลย.......

ว่าจะไม่ให้เกิน 15 ตัว คงอดแน่ๆๆๆ ก็ของมันถูกง่ะ...........

ปีทีแล้วที่พอมีกำไรก็เพราะซื้อตอนนี้แหละ.........

แต่ถ้าเกิดระเบิดที่กรุงเทพ 600 ก็เอาไม่อยู่............. :evil:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
soytee

โพสต์ที่ 7

ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่ากลุ่มไหนบ้าง
พึ่งจะมาสนใจเรื่องหุ้นครับกำลังศึกษากลัวจับผิดตัวครับ
ล็อคหัวข้อ