CP7-11 P/E 7.7 เอง???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
frontosa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ทำไมอยู่ดีๆ market cap ของ cp7-11 มันลดลงครึ่งนึงอ่ะครับ
เห็นจ่ายปันผลเป็นหุ้น 1:1 ก็น่าจะมี market cap เท่าเดิม วันนี้เห็นใน
กรุงเทพธุรกิจลง P/E 7.7 เฉยเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 2

เพราะจ่ายปันผลหุ้น 1:1

ทำให้ Eps ต่อไปมันจะลดลงครึ่งหนึ่ง

ทำให้ราคา ลดลง ครึ่งหนึ่ง

ที่เราเห็น p/e 7.7 เพราะในข้อมูล eps เดิม 3.83 ยังไม่แก้ไข

eps ใหม่ ควรเป็น 1.915

ราคาตอนนี้ 29.75

p/e ควรเป็น 15.53
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
frontosa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ ที่ให้ความกระจ่าง

หนังสือพิมพ์ลงผิดแบบนี้ แย่ถ้าไปซื้อแล้วใครจะรับผิดชอบ

วันก่อนก็ลง SVH ผิด อ่ะ
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

หนังสือพิมพ์ลงผิดแบบนี้ แย่ถ้าไปซื้อแล้วใครจะรับผิดชอบ
คนซื้อรับผิดชอบคนเดียวเท่านั้นครับ
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 5

อ้าว อย่างนี้ก็ดูใน set ก็ไมชัวร์อีกแล้ว

http://www.set.or.th/set/companyinfo.do
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 6

ผมลองปรับปรุงข้อมูลใหม่

เปลี่ยนทุนจดทะเบียนเป็น 4400 ล้าน ลดกำไรสะสมลง 2200 ล้าน

ลด eps ลงครึ่งหนึ่ง จะออกมาดังนี้ครับ

รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
วัวแดง
Verified User

โพสต์ที่ 7

ต้องเติบโตเท่าไหร่ pe ถึงจะเป็น 7.........

แล้วมีโอกาสเป็นไปได้หรือ..........
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ล็อคหัวข้อ