คิดอย่างไรกับ LH กันบ้างคะ ราคาไม่ไปไหนเลย จะ XD อยู่แล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
arrow
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คิดอย่างไรกับ LH กันบ้างคะ ราคาไม่ไปไหนเลย จะ XD อยู่แล้ว

โพสต์ที่ 1

แล้วอย่างนี้ หลัง XD ราคาไม่ลงไปหนักกว่านี้หรือคะ :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

บ้านเดี่ยวนี้ทำไมมันแพงจริงๆๆเลย

ของ LH ในกรุงเทพ 8-10 ล้าน up ทั้งนั้นเลย
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

คอนโด The bangkok ที่ถนนทรัพย์ก็ราคาตั้งแต่ 4.4 ล้านขึ้นไป (อยู่ได้ไม่เกินหนึ่งถึงสองคน) จนถึงแปดล้านกว่าๆ ครับ (สามห้องนอน)
Impossible is Nothing
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 4

ซื้อบ้านต้องดู Detail ครับ

อย่าเพียงแต่พิจารณาแค่ ทำเล เนื้อที่ที่ดิน พื้นที่บ้าน เท่านั้น

รายละเอียดอื่นๆอีกมากมาย ที่บ้านราคาถูกๆไม่ทำให้ แล้วการทำที่หลังจะวุ่นวาย สิ้นเปลือง และบ้านอาจช้ำได้ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

เคยตามตัวนี้เหมือนกันครับ ราคาขนาดนี้ พอๆกับช่วงต้นปี 2003 เลย น่าจะมี downside risk ต่ำนะครับ
แต่ในระยะสั้นถึงกลางไม่น่าจะมีปัจจัยบวกช่วยหนุนราคาให้ขึ้นได้ง่ายๆ เพราะน้ำมันแพงทำให้กำลังซื้อผู้บริโภคลดลง แต่ในระยะตั้งแต่สิ้นปีไปอาจจะดีครับ เมื่อความกังวลเรื่องราคาน้ำมันลดลง คนจะเริ่มหันกลับมาซื้อบ้านมากขึ้น เพราะดอกเบี้ยเริ่มขึ้นแล้ว
arrow

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณคะ :D
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยกับพี่ chatchai อย่างยิ่งครับ
กรณีซื้อบ้าน ถ้าไม่เจอกับตัวเองนี่ เราก็หลงไปกับคำโฆษณาครับ แล้วก็ต้องมาเสียใจภายหลัง ชนิด สคบ.ยังช่วยไม่ได้ ดูตัวอย่างบ้านไม่สมหวัง ของคุณรัตนา เป็นตัวอย่างครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 8

พรุ่งนี้ XD.3
peaceful

โพสต์ที่ 9

เครดิตภาษีได้ไหมคะ กี่ % คะ
ล็อคหัวข้อ