59-2 ครับเฮีย chatchai

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมอยากทราบว่า ในหัวข้อ วิธีการได้มา/จำหน่าย นั้น..
1...รับโอน
2...โอนออก
มันหมายความว่าไงครับ เพราะไม่มีราคาหุ้นระบุไว้
3M Only...
Market Cap.
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 56

โพสต์ที่ 2

ผมเคยโอนหุ้นออกจาก บช. แอดคินซัน ไป บช. เกียรติ์นาคิน

บช. แอดคินซัน เขาคิดค่าธรรมเนียมโอนออก 100 บาทต่อ 1 บริษัท มีจำนวนหุ้นเท่าไรก็ 100 บาท

ทาง เกียรติ์นาคิน จะไม่คิดค่าธรรมเนียมโอนเข้า เขาจะบันทึกราคาเป็นราคาปิด ของวันที่รับโอน
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
harry

โพสต์ที่ 3

คงหมายถึงว่าผู้บริหาร หรือ ผู้ถือหุ้นใหญ่ โอนหุ้นไปให้ใครยังงัยมากกว่า

เราโอนหุ้นจากโบรกไปอีกโบรกมั้งครับพี่
Expecto Patronum!!!!!!
tenkafubu

โพสต์ที่ 4

ผมก็งงๆ ครับ ลุงครรชิต และเพื่อน Harry คือ ใน 59-2 จะบอกชื่อหุ้น, ผู้บริหาร, วันที่ได้มา/จำหน่ายหลักทรัพย์นั้นๆ, วันที่รับเอกสาร, จำนวนหุ้น, ราคาหุ้น และ วิธีการได้มา/จำหน่าย ผมงงครับ.. โอนออก และ รับโอน หากเป็นแบบที่ลุงครรชิตว่า
แสดงว่า มีแค่การเปลี่ยนโบรก เท่านั้นใช่ไหมครับ... :?
3M Only...
Market Cap.
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

แล้วทำไมบางบริษัทมันไม่มีในลิสต์ไว้ให้เชกหล่ะครับ อย่างเช่น PAP :?:
Impossible is Nothing
ล็อคหัวข้อ