ผมเดาหุ้นใกล้ขึ้นแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ก๊อปมาจากพันทิป

ทุกท่านครับ ผมยอมขาดทุนล้างพอร์ตไปแล้วครับ
วันนี้ไปห้องค้ามา คิดว่าคงเป้ฯวันสุดท้ายแล้ว คนน้อยมากๆ โหลงเหลง หายไปครึ่งนึงแล้ว และผมก็คงเตรียมหายไปด้วย ผมไปขายทิ้งยอมขาดทุนหมดตัวแล้วครับ เหลือเศษเงินกลับบ้านนิดหน่อยก็ยังดี ผมลาก่อนหล่ะครับ มาเตือนสำหรับคนที่ยังดันทุรังขาดทุนอยู่ ให้ถอนตัวซะเถอะครับ ชีวิตมันยังอีกยาวนะครับ เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า

หุ้นที่ผมยอมขายขขาดทุนเอาเศษเงิน ก็มี
bland 0.81 ขาย 0.57
tmb 4.4 ขาย 3.7
ms 2.2 ขาย 1.99

ลาก่อนตลาดหลอกลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ปล. ผมยังนับว่าโชคดีกว่าเพื่อนผมหลายคนซะอีก เล่นกันหลายสิบคนในกลุ่ม เจ้งจนเลิกกันไปหมดแล้วครับ ผมนี่คนสุดท้ายในกลุ่มแล้ว

อ่อ ขอมาบรรยายความรู้สึกักนิดนึงหน่อยครับ

วันนี้ตั้งแต่เช้า ผมตื่นมา 8 โมง เปิดทีวีดนู่นนี่นิดหน่อย แล้วก็อาบน้ำแต่งตัว ไปห้องค้า กว่าจะค่อยๆออกได้ก็ 9 โมง ไปถึง 10 โมง รู้สึกว่าชีวิตมันช่างหดหู่สิ้นหวังมากเลยครับ หุ้นเปิดตลาดมาก็ซึมๆ ไม่มีอะไรดีเลย อาจจะดีนิดนึงที่ซึนามิไม่เกิด ไม่งั้นคงรูดไป 20 จุด หันไปรอบๆห้องค้า คงก็แทบจะไม่มี น้อยนิดวังเวง ได้ข่าวมาว่า มีคนไปฆ่าตัวตายแล้วด้วย 2 คนได้ แต่ไม่อยากถามรายละเอียด ผมยังคงนั่งต่อ ซักพัก ผมก็วางขาย bland 0.57 หลุดด้วย แล้วก็ขาย tmb ms ในช่วงเวลาวันนั้นๆ พอผมขายผมรู้สึกว่าชีวิตผมโล่ง ว่างปล่าว เงินผมยังเหลืออยู่พอควร เอาเก็บไว้ฝากแบงค์กินดอกเบี้ยถูกๆเพื่อความสบายใจดีกว่า แล้วเมื่อตลาดปิด ผมก็เดินกลับบ้านด้วยใจที่สงบ ผมปล่อยวางแล้วครับ จะไม่ยุ่งกับตลาดอีกต่อไป จบแล้วครับ กับชีวิตที่แสนทุกข์ของผม
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

แห่ะๆ คิดถึงคุณคัดท้ายครับ

ตอน...งานมีตติ้งสินธร

ท่านวิทยากรพูดไว้ว่า ไม่มีใครรู้จริงเรื่องหุ้นจะเป็นที่เท่าไหร่

ส่วนตัวผมก็เดาเหมือนกันว่า..
ฝาหรั่งซื้อไปเป็นแสนล้านบาท
น่าจะมีเฮดฟันด์(เงินร้อนไปเร็วมาเร็ว)
สัก30% ของยอดซื้อขายรวม
ตอนนี้น่าจะเล่นกลยุทธตามกองทุนไทยซะมากกว่า

เงินร้อน+การลงทุนที่เลือกตัวหุ้น มันสะท้อนความคิดของเจ้าของเงิน
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ฮาฮา ผมก็ฟันธงเร็วๆนี้มีเด้งแน่ แต่จะไปทำ high ณ จุดเดิมของปีนี้คงยาก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
iscssn
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

จะเด้งแล้วเหรอครับ ยังทะยอยรับอยู่เลย หวังว่าจะค่อย ริน ไปที่ 580 5 5 5
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

เด้ง ดึ่งๆๆๆๆๆๆๆ จ๋อม..........เด้ง ดึ๋งๆๆๆๆๆๆๆ จ๋อม.........
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
adi

โพสต์ที่ 6

ผมเดาไม่ถูก แต่รู้สึกตอนนี้มีหุ้นหลายตัวที่น่าซื้อแล้ว
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 7

ขาดทุนตัวละสิบกว่าเปอร์เซ็นต์ก็บ่นซะแล้ว สมัยก่อนคนขาดทุนกัน แปดเก้าสิบเปอร์เซ็นต์ยังไม่บ่นเลย มึนจนบ่นไม่ออก
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 8

เด้งไปแล้วนิครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 9

การลงทุน มีได้มีเสีย ไม่ว่าจะตลาดหุ้น หรือการทำกิจการ

ถ้าทุกข์มาก ก็ควรเลิกเล่น ถ้าเล่นแล้วมีความสุข แต่เจ๊งตลอด เอ น่าเลิกเล่นหรือเปล่า

อิอิ
วัวแดง

โพสต์ที่ 10

เด้งแล้วครับ
วันนี้มาเจอข่าววางระเบิดสงขลาอีก นักเก็งกำไรระยะสั้นอ่วมจริงๆๆ
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ล็อคหัวข้อ