# โทรีเซน 38.25 week นี้ถ้ายืนไม่ได้ ระวังนะคะ (เทคนิค) #

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
janelovehoon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

# โทรีเซน 38.25 week นี้ถ้ายืนไม่ได้ ระวังนะคะ (เทคนิค) #

โพสต์ที่ 1

อาจไปแถว 35 ได้

ถ้ายืนได้ก็ดีไป

เทคนิคล้วนๆ ค่ะ

บอกเผื่อ อยากได้หุ้นเพิ่มกัน

:wink:

โพสต์ที่ 2

ได้หุ้นเพิ่ม แบบใช้เงินเท่าเดิม น่ะค่ะ

โพสต์ที่ 3

สู้กันดุเดือดจิงๆ ที่ 38.25

:shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
nana

โพสต์ที่ 4

มีคนชนะแล้ว

รูปภาพ

T_T
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ดูเหมือนตอนนี้มีแต่ข่าวแรงขายหนักๆ ทั้งนั้นครับ สำหรับเรือเทกอง

TTA ก็มีไทเก้นรีเทิร์น
PSL ก็มีแผนขายคืนหุ้นที่ซื้อไปของบริษัท

ยังไงถ้าเห็น TTA แถวๆ 35 จริงๆ จะระดมผู้โดยสารเพิ่มให้ครับ

โพสต์ที่ 6

มีคนชนะแล้ว

อาจจะเป็นตัวอย่างนึง ได้มั๊ยคะ
ที่กราฟเทคนิคสะท้อนข่าวร้าย ก่อนข่าวออก

วันนี้ปิด 38 หลุด 38.25 แล้ว
เหลือ 2 วัน จะทำได้ไหมน้อ

โพสต์ที่ 7

ตอน ไทเก้น ซื้อคืน ครั้งก่อนหน้าที่จะขายนี้
ใครจำได้ไหมคะ ว่า ซื้อคืนตอนราคาเท่าไหร่

จำได้คร่าวๆ ว่า เลข 3

:?:
โป้ง

โพสต์ที่ 8

ผุ้บริหารปล่อยของ , บริษัทปล่อยของ

แสดงว่าของไม่ดี เลยไม่อยากถือกัน ถ้ามีกำไรปล่อยๆไปเถอะ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน

โพสต์ที่ 9

น่าจะ confirm ว่า week นี้ ยืน 38.25 ไม่ได้นะคะ (ยกเว้นพรุ่งนี้ rebound แรง)

แต่ใครขายไปแล้ว

อยากซื้อคืนก็ตามอัธยาศัยนะคะ

เจนขอดูอีกนิด

:shock:
nanchan

โพสต์ที่ 10

nana เขียน:มีคนชนะแล้ว

รูปภาพ

T_T
ไทเก้นมีหุ้นมาขายแค่นี้เองเหรอ

โอโห ตื่นเต้นจัง

ผมว่าถ้าจะขายตอนนี้ ก็คงมีแต่คุณเจนเท่านั้นแหละมั้ง
พึ่งซื้อเพิ่ม วันนี้เอง

week นี้เหลือเวลาอีกวันเดียว คุยกันเป็นweek เลย งง จริงๆ

โพสต์ที่ 11

ผมว่าถ้าจะขายตอนนี้ ก็คงมีแต่คุณเจนเท่านั้นแหละมั้ง
พึ่งซื้อเพิ่ม วันนี้เอง
ขายไปตั้งนานแล้วค่ะ ตั้งแต่ 40 กว่าๆ
ใกล้ซื้อคืนแล้วค่ะ เดี๋ยวก็ถือเป็นเพื่อนคุณ nanchan แล้ว
เอหรือว่า รอ 32 เหมือนคุณ Jeng ดี (เดี๋ยวดูอาการอีกที)
week นี้เหลือเวลาอีกวันเดียว คุยกันเป็นweek เลย งง จริงๆ
โพสต์ตั้งแต่วันพุธ ค่ะ (ดูกราฟราย week ค่ะ)

โป้ง

โพสต์ที่ 12

ลองคิด ผู้บริหารเอาของออกมาขายเพราะอะไร (ต้องหาเหตุให้ได้)

แต่เหตุผลที่ว่าเอาเงินไปซื้อ BAYBACH ที่งานมอร์เตอร์โชว์ ผมไม่เชื่อนะ :mrgreen:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ลำชี

โพสต์ที่ 13

เอามาให้อ่านเปรียบเทียบดู ลองคิดดูครับ copy เขามาเหมือนกัน

-----------------------------------------------------------------------------------

วันก่อน ได้อ่านกระทู้ในห้องสินธรที่มีคนถามประมาณว่า เมื่อราคาหุ้นขึ้นไปสูงๆ แล้วเจ้าของได้อะไร....

อ่านแล้วกลับมานั่งย้อนคิดว่า
เออ นะ ถ้าผมเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของ บมจ ดีๆซักแห่ง
แล้วราคาหุ้นพุ่งเอาๆ ผมจะทำอย่างไร????
(สมมุติตัวเองเป็นคุณ ปัญญา ที่มีบ.workpoint)

ขายทำกำไร?????

ไม่ได้สิ ถ้าขายแล้วขึ้น ยิ่งขายยิ่งขึ้นจะทำอย่างไร
ไม่กลายเป็นว่าสัดส่วนการถือหุ้นของผม(คุณ ปัญญา )ลดลงเรื่อยๆหรือ

แล้วถ้าหุ้นบริษัทผมตกลงมาเยอะๆล่ะ?

ขายตัดขาดทุน?????

ไม่ได้อีกเหมือนกัน เพราะว่า กิจการของผม (คุณ ปัญญา )ผมย่อมไม่อยากเสียมันไปไม่ว่าจะเป็นราคาใดก็ตาม

แปลว่าไม่ว่าราคาหุ้นขึ้นหรือลง
ถ้าเป็นเจ้าของกิจการแล้วคงไม่สนใจมูลค่าหุ้นในมือ
มองแต่ว่าสัดส่วนการถือหุ้นอยู่ที่กี่ %

คิดต่อมาอีกหน่อย

ถ้าผมเป็นเจ้าของแบบ VI ผมว่าผมจะถือหุ้นไปจนตาย นอนกอดมันทุกราคา

ถ้ามีเงินปันผล หรือมีเงินเก็บ ผมก้อจะเอามาซื้อหุ้นตัวเองเพิ่มขึ้น

ถ้าผมเป็นเจ้าของแบบที่เล่นหุ้นตัวเอง
ผมคงเทขายก่อนเมื่อรู้วงในของ บริษัทตัวเอง
แล้วรอซื้อคืนถูกๆ

ซื้อแบบนี้ถึงจะเป็นกำไรที่แท้จริง
เพราะผมจะได้หุ้นของตัวเองคืนมา(รักษาสัดส่วน)
โดยมีเงินเหลือจากการขายแพงซื้อถูก

ทั้งหมดจึงเหมือนๆกับที่ DSMers ทำอยู่ ว่าไหมครับ
ลำชี
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 14

เล่นหุ้นขาลงไม่ใช่หรือคะ
ถ้า 36.50 รับไม่ได้ขึ้นมาจริงๆ คงต้องป้ายถัดไป
พ่อหัวทองไทเก้นขายดูจะเป็นเรื่องปกติแล้วนี่คะ

มีเหตุซับซ้อนกว่านั้นอีกหรือคะคุณโป้ง
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
โป้ง

โพสต์ที่ 15

คนในย่อมมองเห็น ภาพรวม ตัวเลขกำไร-ขาดทุน ทิศทางธุรกิจ ได้ดีและก่อนเรา

คิดง่ายๆนะ ถ้าเห็นว่าธุรกิจทำกำไรให้เขาได้แน่ๆในอนาคตจะขายไหม???? ขายของธรรมดาคงไม่ใช่ ไม่รู้นะครับผมเดาเอา :lol: :lol: :lol:

ถ้าคิดในแง่ดีมากๆ เขาก็อาจจะเห็น ที่ ที่ให้ผลตอบแทนสูงกว่าตรงจุดนี้
harry

โพสต์ที่ 16

โป้ง เขียน:ลองคิด ผู้บริหารเอาของออกมาขายเพราะอะไร (ต้องหาเหตุให้ได้)

แต่เหตุผลที่ว่าเอาเงินไปซื้อ BAYBACH ที่งานมอร์เตอร์โชว์ ผมไม่เชื่อนะ :mrgreen:
เคยอ่านเจอบอกว่า ข้ออ้างขายมีเยอะ แต่ถ้าซื้อเนี่ย ส่อทางดีแน่
Expecto Patronum!!!!!!

โพสต์ที่ 17

วันนี้จะ lower เปล่าน้อ

อยากได้จัง

stockms

โพสต์ที่ 18

ผมเดาว่าเอาเงินไปซื้อบริษัทอู่ต่อเรือและรับซื้อเรือเก่า
ล็อคหัวข้อ