ขอถามความเห็นเรื่อง XM, XD ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามความเห็นเรื่อง XM, XD ครับ

โพสต์ที่ 1

บ.จดทะเบียนจำนวนไม่น้อย ที่จัดให้มี XM, XD แยกจากกันเป็นคนละวัน
ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ คิดว่า เรื่องดังกล่าวนี้ มีนัยยะ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

ทำไมจึงไม่สามารถใช้วันที่ปิดสมุดทะเบียนเป็นวันเดียวกันไปเลย
:?: :roll:
What do you mean.?
home
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เป็นไปได้ไหมคับว่าบางบริษัทต้องขอมติผู้ถือหุ้นก่อนจะจ่ายปันผลอย่างเป็นทางการคับ(แม้ว่าบางแห่งจะประกาศไปก่อนแล้วคับ)
ล็อคหัวข้อ