อยากได้ annual report

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tongue
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คือ ผมขายหุ้นหลายตัวออก แต่เหลือไว้ 100 หุ้น เพราะ อยากได้ annual report

แต่ตอนนี้ อยากขายหุ้นออก ไม่ทราบต้องขายวันไหนครับ
หลัง XD หรือเปล่า

แล้วสำหรับบริษัทที่ไม่ได้ถือ เพื่อนๆพี่ๆ ทำอย่างไรบ้างครับ
iscssn

โพสต์ที่ 2

หลัง xd ครับ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ไปหาอ่านได้ครับ ที่ห้องสมุดมารวย มีทุกบริษัทให้อ่านครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 4

ลองโทรศัพท์ไปขอที่บริษัทก็ได้ครับ ผมเคยได้รับของ SAUCE มาหลายปีครับ ส่งให้ถึงบ้านเลยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
sirivajj

โพสต์ที่ 5

เพิ่มเติมนะครับ
ถ้าเกิดหุ้นตัวไหนมี XM ก่อนวัน XD จะขายหลัง XM ก็ได้
(แต่หมายความว่า ได้ Report แต่อด Dividend นะครับ
ตย. เช่น SCC XM 28/02/05 XD 01/04/05)

แต่ผมว่า ถ้าไม่เอาแบบที่คุณ Chatchai แนะไว้ ก็ทนถือจน XD เอา Dividend
ไปด้วยเลยดีกว่า :)
What do you mean.?
Tongue

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 7

ถ้าผมจำชื่องานไม่ผิด ผมได้มาจากงาน set in the city นะครับ เพียบเลย
เอามาแจกเยอะมากๆ ผมว่าไปวันแรกๆ ได้ครบทุกบริษัท แน่ๆ
ผมไปวันหลังๆ แล้ว ยังได้มาเป็นสิบบริษัทครับ อยากได้บริษัทไหน ถ้ามีน้อยก็ต้องแย่งกันครับ ถ้ามีเยอะก็ขนมาให้เป็นลังๆ ครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
วัวแดง

โพสต์ที่ 8

ถ้าผมจำชื่องานไม่ผิด ผมได้มาจากงาน set in the city นะครับ เพียบเลย
เอามาแจกเยอะมากๆ ผมว่าไปวันแรกๆ ได้ครบทุกบริษัท แน่ๆ
ผมไปวันหลังๆ แล้ว ยังได้มาเป็นสิบบริษัทครับ อยากได้บริษัทไหน ถ้ามีน้อยก็ต้องแย่งกันครับ ถ้ามีเยอะก็ขนมาให้เป็นลังๆ ครับ
ผมชอบไปครับ ไม่ได้ปากกาก็ที่รองเมาส์เพียบเลย ครั้งที่ผ่านมาได้ทั้งร่ม หมวก กระเป๋า และ...... ชอบจริงๆๆๆ :P
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ล็อคหัวข้อ