opportunity day

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีใครได้ไปฟังมาแล้วบ้างครับ

เป็นยังไงบ้างอะครับ มาเล่าให้ฟังหน่อย
ใบลม
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ยังมิได้มีท่านใด
ไปงานนี้เลยเหรอ

ยังไงใครได้ไปฟังไปดูไปสัมผัสบริษัทใด
แปะเล่ากันในนี้บ้าง
การลงทุนจะเพิ่มพูนได้ ถ้า “คิดดี ทำดี ใช้ดี”
house
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

อด ครับ

เคลียงานไม่ทัน ไม่กล้าลางาน :cry: :cry:

เป็นแบบนี้ เผลอๆ ประชุมผู้ถือหุ้นก็อาจไม่ได้ไป :cry: :cry:
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 4

ไม่รู้จะเล่ายังไงดีครับ
มันหลายตัว ... ที่สำคัญยังไม่เจอตัวโดนๆ
เท่าที่ฟังมาทั้งหมดมีชอบผู้บริหาร PSL OISHI กับ AH
ส่วนผู้บริหารที่ไม่ชอบก็มี Q-CON กับ EGCOMP ครับ
ที่เหลือกลางๆ

ผมว่าประโยชน์หลักที่ผมได้จาก oppday คือได้เจอได้คุยกับผู้บริหาร
หลายๆครั้งแค่ฟังเค้าพูดก็พอเดาได้แล้วว่าทำไมผลประกอบการระยะยาวของบริษัทเป็นอย่างที่เห็น
ล็อคหัวข้อ