มิตรผล กะ ขอนแก่น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kriser
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ใครเป็นอันดับหนึ่ง ครับ แล้ว น้ำตาล ถือว่าเป็นผลิตภัณฑ์ผูกขาดหรือป่าวครับ
kriser

โพสต์ที่ 2

ถามอีก นิดอะครับ ทำไมถึงต้องมีการจ่ายเงินปันผลผู้ถือหุ้นเดิมก่อน อะครับ ตั้ง .50 บาท ถ้าคิดจาก ราคา พาร์ 1บาท จ่ายปันผล ตั้ง 50% แหนะ (ไม่รู้คิดถูกป่าวนะครับ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 3

ผมดูคนค้นคน บอกว่า แต่ละบริษัทจะมีโควตาจำนวนที่ขายได้ทั้งหมดในแต่ละปีครับ

ในความคิดผม ขอบายจากธุรกิจผลิตน้ำตาลครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 147

โพสต์ที่ 4

รู้สึกว่า มิตรผลมีการ ลงทุนในตลาดอยู่แล้วนะครับ

ผมจำไม่ได้ว่าตัวไหน เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ คุ้นๆว่าอยู่ในกลุ่มคลังสินค้าเดิมนะครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ล็อคหัวข้อ