ตลาดหุ้นจะเป็นไง หาก3จังหวัดภาคใต้ยังไม่สงบในอีก4ปีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
VI พันธุ์ทาง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตลาดหุ้นจะเป็นไง หาก3จังหวัดภาคใต้ยังไม่สงบในอีก4ปีครับ

โพสต์ที่ 1

อยากถามว่า ตลาดหุ้นจะเป็นไงครับ
หากเหตุการณ์ใน 3จังหวัดชายแดนภาคใต้ยังไม่สงบในอีก 4 ปีข้างหน้าครับ

เพราะถ้าว่ากันในเรื่องของ GDP ก็กระทบน้อยมาก แต่มันเป็นเรื่องของความมั่นคง ความเชื่อมั่นของต่างชาติ และถ้ามันยืดเยื้อถึงขนาดนั้นคนก็จะกลัวว่ามันจะลามไปที่อื่นในประเทศนะครับ เลยอยากรู้ว่ามันจะกระทบกับตลาดหุ้นแค่ไหนนะครับ
Zionism
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ให้เดาถ้ายังใช้กลยุทธแบบนี้ ก็ไม่มีวันที่จะยุติง่ายๆแน่
ล็อคหัวข้อ