แวะมายิ้ม เห็นหุ้นวันนี้แล้วมีความสุขครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Hammock
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แวะมายิ้ม เห็นหุ้นวันนี้แล้วมีความสุขครับ

โพสต์ที่ 1

หุ้นดี มีฝรั่งหนุนนี่ดีจริงๆครับ แรงดีไม่มีตก :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย

Re: แวะมายิ้ม เห็นหุ้นวันนี้แล้วมีความสุขครับ

โพสต์ที่ 2

Hammock เขียน:หุ้นดี มีฝรั่งหนุนนี่ดีจริงๆครับ แรงดีไม่มีตก :D
ดีใจด้วยกับ TOP นะท่าน ... เพิ่งรู้ว่ามันย่อมาจาก Top Active by Value .... :mrgreen:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เห็นแล้วเสียดายน่าจะมีอยู่จริง.. มีแต่ในพอร์ตจำลองที่ส่งประกวด
อดทนไม่พอ เคยเข้าไปตอนห้าสิบเห็นไม่วิ่ง เลยชิ่งออกมา (ทำตัวเป็น day trade :roll: )

รู้งี้... :lol: :lol: :lol:

เฮ้อ.. ไม่รู้คนที่ขายพี่ปอไปสมัยยังไม่ถึงร้อย เขาคิดยังไงอยู่ :roll:
ส่วนผมคิดว่า มันมีโอกาสที่จะเป็นหุ้นช้างอย่างพี่ปอหรือเปล่า :?: :roll:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
วัวแดง

โพสต์ที่ 4

มีโอกาสน้อยกว่าพี่ปอนะ

แต่ก็ไม่แน่นะ ตอนที่ พี่ปอ 35 ถามใครตอนนั้นว่าจะถึง200 มั้ย

คงมีคนตอบว่าถึง ไม่เยอะ :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Hammock

โพสต์ที่ 5

ท่านคัดท้าย ไม่สนใจออกจากโรงงานมาเดินเล่นในซูเปอร์มาร์เก็ตนี้ดูบ้างหรือท่าน :D
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 6

ฝรั่งซื้อ นับจาก เดือนพฤศจิกายน ปีที่แล้ว ถึงตอนนี้

รวมแล้วผรั่งซื้อไปดองไว้ ทั้งหมด แค่ 119,432.33 ล้านบาท หรือ
ประมาณ 3,000 ล้าน $ เองครับ จะรอดูจะซื้อไปถึงเท่าไหร่
จะถึง 5,000 ล้าน $ หรือไม่ รอดูกันครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
คัดท้าย

โพสต์ที่ 7

Hammock เขียน:ท่านคัดท้าย ไม่สนใจออกจากโรงงานมาเดินเล่นในซูเปอร์มาร์เก็ตนี้ดูบ้างหรือท่าน :D
ขายโรงงานไปแล้วท่าน .. 12.x .. ตอนนี้ ก็ยังไม่พ้นโรงงานอยู่ดี สนใจโรงงานแต่ไม่ได้ให้เช่านะท่าน สนใจอุสาหกรรมหนึ่งที่ผมเคยบอกท่าน และท่านเคยเล่นอยู่พักนึงหนะ ไม่รู้จำได้หรือไม่ ... :mrgreen:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Hammock

โพสต์ที่ 8

ยินดีด้วยท่าน 12.x ถือว่าทะลุเป้าที่ท่านตั้งไว้ เยี่ยมจริงๆ
ตัวที่ท่านกำลังสนใจ ผมจะลืมได้อย่างไร
คนเคยรัก เคยห่วงหากันมาก่อน 555
ดูกราฟแล้วน่าสนจริงๆแหละท่าน
ล็อคหัวข้อ