ฟ้องใครได้ครับเนี่ย ปันผลน้อยกว่านโยบายที่ประกาศไว้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ฟ้องใครได้ครับเนี่ย ปันผลน้อยกว่านโยบายที่ประกาศไว้

โพสต์ที่ 1

ธนาคารแห่งหนึ่งประกาศจ่ายปันผล 30-40%ของกำไรสุทธิ แต่จ่ายจริงแค่ 20 % เนี่ย
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

ต้องไปประชุม ผู้ถือหุ้น แล้วถามในที่ประชุม ตอนวาระอื่นๆ
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ถ้าจริง กรณีแบบนี้ ไม่ผิดกฎเหรอครับ งง :?:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 4

ผมคิดว่าไม่ผิดนะครับ น่าจะเป็นแค่คาดว่าจะจ่ายเท่านี้ เท่านั้น

แต่ผมว่าจะจ่ายมาก น้อย หรือไม่จ่าย ขึ้นกับผลประกอบการและผู้บริหารนะครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
วัวแดง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ธรรมดาครับ เห็นบ่อยออก :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ล็อคหัวข้อ