ถามเฮียคัดท้ายครับ..

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าเฮียอ่านซุนวู เล่มไหนครับ..ชื่อเหนังสือว่ากระไรครับ??
ใครเป็นคนแปล หรือของ สนพ. อะไรครับ??
ผมอยากลองอ่านบ้างครับ..
3M Only...
Market Cap.
คัดท้าย

Re: ถามเฮียคัดท้ายครับ..

โพสต์ที่ 2

tenkafubu เขียน:ไม่ทราบว่าเฮียอ่านซุนวู เล่มไหนครับ..ชื่อเหนังสือว่ากระไรครับ??
ใครเป็นคนแปล หรือของ สนพ. อะไรครับ??
ผมอยากลองอ่านบ้างครับ..
เป็นหนังสือแปลของเครือ AR ครับ แปลจากหนังสือที่ฝรั่ง ทำการแปลตำราซุนวูมาอีกที หนังสือเล่มนี้ถือว่าแปลได้ดีที่สุดนะครับ เพราะหนังสือจีนนั้นแปลยากมากๆ ยังไงลองอ่านคำนำในเล่มจะทราบครับ

หน้าปกชื่อ Sun Tzu's The Art of War. ผู้แปลจากจีนเป็นอังกฤษ คือ แกรี่ แกเกลียดิ

เป็นเล่มบางๆ ปกแข็ง หน้าปกเป็นรูปทหารหิน ครับ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
harry

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ ผมก็ถามไปในกระทู้ก่อน แต่ยังไม่มีใครตอบ

ไว้จะไปหามาอ่านบ้างครับ
Expecto Patronum!!!!!!
tenkafubu

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากๆ ครับ :D
3M Only...
Market Cap.
ล็อคหัวข้อ