อาการท้ายตลาดวันนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Hammock
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ฤาจะเป็นสัญญาณเลิกเล่น ให้ขายทำกำไร แล้วออกมานั่งรอเล่นรอบต่อไปหนอ?
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ต่างชาติยังซื้อสุทธิ ในปริมาณมากอยู่

มันขึ้นมาหลายวัน ก็ต้องมีตกลงไปบ้าง อย่างนี้ถือว่าปกตินะ :wink:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

อยากให้ตกบ้าง เล็งไว้หลายตัว แต่ขึ้นเอาขึ้นเอา ถือเงินสดรอพอควรแล้ว
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
Hammock

โพสต์ที่ 4

ตลาดดูไม่ดีเลยครับ ใครคิดจะรับหุ้นก็ดูดีๆนะครับ บางตัวรีบเข้ารับอาจมือหลุดหรือช้อนหักได้ แต่บางตัวก็น่าจะวิ่งสวนเซ็ทได้เช่นกัน :D
คัดท้าย

โพสต์ที่ 5

Hammock เขียน:ตลาดดูไม่ดีเลยครับ ใครคิดจะรับหุ้นก็ดูดีๆนะครับ บางตัวรีบเข้ารับอาจมือหลุดหรือช้อนหักได้ แต่บางตัวก็น่าจะวิ่งสวนเซ็ทได้เช่นกัน :D
ท่าน Hammock มาใหม่ คงยังไม่รู้ถึงนิสัย คนแถวนี้ ...

คนแถวนี้ หลายคนเค้ารอวันหุ้นตกครับ ไม่ได้รอวันหุ้นขึ้น :D

คนแถวนี้หุ้นตกไม่กลัว กลัวไม่ตก ... แช่งชักหักกระดูกก็ทำกันมาแล้ว 555
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
nanchan

โพสต์ที่ 6

ถ้าหุ้นตก กลต ก็ไม่ค่อยตรวจสอบอะไร
แต่ถ้าหุ้นขึ้น กลต ก็ต้องเข้าไปตรวจสอบ

มิน่า เวปนี้ถือปลอดภัยจาก กลต

:mrgreen:
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
nanchan

โพสต์ที่ 7

แค่จุดวัดใจ มั้ง

อยากจะซื้อ

แต่

เงินหมด
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Hammock

โพสต์ที่ 8

555 ขอบคุณมากครับ
เห็นคนรอหุ้นตกหลายคนแบบนี้
สงสัยมันจะไม่ยอมตกเสียแล้วละครับ
:D
Tongue

โพสต์ที่ 9

อิอิ
Hammock

โพสต์ที่ 10

ตลาดหุ้นผันผวนแบบนี้
ทำให้ผมเริ่มมองเห็นเลยครับ
ว่าการลงทุนแบบเน้นคุณค่ามีความสำคัญอย่างไร
ถ้าเราสามารถเลือกหุ้นที่ดีในราคาที่ต่ำซื้อเก็บไว้ได้
และถือตราบเท่าที่หุ้นนั้นยังดีอยู่
ถึงตลาดจะผันผวนยังไง
เราก็จะไม่กังวล
และเราก็ไม่จำเป็นต้องคอยเฝ้าตลาดเลย
สงสัยผมต้องพยายามปรับเอาแนวคิดการลงทุนแบบนี้
มาใช้กับตัวเองบ้างแล้วละครับ :D
คัดท้าย

โพสต์ที่ 11

Hammock เขียน:ตลาดหุ้นผันผวนแบบนี้
ทำให้ผมเริ่มมองเห็นเลยครับ
ว่าการลงทุนแบบเน้นคุณค่ามีความสำคัญอย่างไร
ถ้าเราสามารถเลือกหุ้นที่ดีในราคาที่ต่ำซื้อเก็บไว้ได้
และถือตราบเท่าที่หุ้นนั้นยังดีอยู่
ถึงตลาดจะผันผวนยังไง
เราก็จะไม่กังวล
และเราก็ไม่จำเป็นต้องคอยเฝ้าตลาดเลย
สงสัยผมต้องพยายามปรับเอาแนวคิดการลงทุนแบบนี้
มาใช้กับตัวเองบ้างแล้วละครับ :D
ยินดีด้วยนะท่าน :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ล็อคหัวข้อ