METCO ไม่มีฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์...งงมั้ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
frontosa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

METCO ไม่มีฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์...งงมั้ย

โพสต์ที่ 1

โทรไปประมาณ 3 เบอร์ โยนกันไปโยนกันมาเหมือนหน่วยงานรัฐบาลเลย

เบอร์แรกให้เบอร์สองมาเบอร์สองบอกให้โทรไปเบอร์สาม

เบอร์สามให้โทรมาเบอร์สองอีก ฮ่วย...

แถมบอกให้คุยกะคุณคาวาตาซากะ (vice president) โทรไปบอกติดประชุม

ต่อมาบอกให้คุยกะคุณพิพัทธ์ โทรไปก้อบอกติดประชุมอีก

...นี่ผมต้องไปเอาใบหุ้นไปทุบทิ้งบ้างมั้ยเนี่ย.... พอๆกะ CRV เลย ....
frontosa

โพสต์ที่ 2

โทษทีครับ เขียนผิด คุณคาวาราซากะ

มาบ่นเฉยๆครับ ผู้ถือหุ้นรายย่อยก็เงี้ยครับ เซ็ง... :(
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User

โพสต์ที่ 3

มีอีกหลายบริษัทครับที่ไม่มีแผนกนี้ครับ

ฟ้อง กลต.กับ ตลาดฯ ไปเลยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Ont

โพสต์ที่ 4

ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มเติมอย่างไร
ช่วยบอกกับเพื่อนๆในเวบด้วยนะครับจักเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง 8)
frontosa

โพสต์ที่ 5

ยังไม่ได้ข้อมูลอะไรเพิ่มน่ะครับ จริงๆกะว่าจะโทรไปอีก

แต่คิดไปคิดมา ผมยอม short พอร์ตไปแล้ว

เนื่องจากผมไม่รู้ว่าบริษัทจะจัดการกับปัญหาที่เกิดขึ้นยังไง(ถึงแม้จะเคยคิดว่าน่าจะแก้ปัญหาได้... แต่ก็เหมือนกับเข้าข้างตัวเองมากไป)

แถมเป็นปัญหาที่น่ากังวลพอควรนะครับ ในเมื่อต้นทุนสูงขึ้นแต่ราคาขายกลับไม่สามารถขึ้นตามได้

เป็นเรื่องที่แย่จริงๆครับ :cry:
frontosa

โพสต์ที่ 6

อีกอย่างราคามันไม่รอผมโทรไปถามได้น่ะครับ ลงเอาๆ

แย่ๆๆ :?
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

สวยมากเลยนะครับ ฟรอนโตซ่า ผมเคยเลี้ยงตัวนึง แต่ไม่รอด :lol:
frontosa

โพสต์ที่ 8

พี่ CK เคยเลี้ยงฟรอนด้วย... (สวยมากแต่ตอนนี้ราคาถูกปั่นขึ้นไปยังกะหุ้น)

มันเรื่องมากนิดหน่อยอ่ะครับเรื่อง pH เรื่องขนาดตู้ต้องใหญ่ๆ

ละก้อเรื่องหวงถิ่นเหมือนปลาหมอทั่วๆไปครับ ^_^
CK

โพสต์ที่ 9

นั่นสิครับ ตอนเลี้ยงก็ตู้ 48 นิ้วนะ ตัวเดียวโดดๆ เลย ตัวอื่นโดยกัดตายเรียบ :D

สงสัยอดตายครับ ฮา...

ตอนนี้ย้ายวิกมาปลาเล็กแล้วครับ พวกปลาหมอไปหมดแล้วตั้งแต่มีลูก
ปลูกพวกพรรณไม้น้ำและปลา Rummy Nose ครับ น่ารักดี ใช้เวลาดูแล
น้อยมากเลย

เจ้าฟรอนนี่ ถ้าคนไม่ชอบจะบอกว่าเป็นปลาที่หน้าตาหน้าเกลียดมากเลย
หน้าผากดูไม่จืด :lol:

อ้อ แวะมาเรื่อง metco หน่อยครับ ปกติรายย่อยยิบอย่างเราไม่ค่อยถือ
หลอกครับ metco มักจะเป็นรายใหญ่และกองทุนซะมากกว่า คงไม่เคย
มีนักลงทุนคนไหนโทรไปขอฝ่าย IR มังครับ ส่วนมากก็จะต่อสายตรง
กับผู้บริหาร (มั้ง) :)
frontosa

โพสต์ที่ 10

ปลูกไม้น้ำกะเลี้ยงปลาตัวเล็กๆ นี่กะว่าจะทำเหมือนกันครับ

แต่ต้องรอไปก่อนตอนนี้ตู้ยังเต็มอยู่

น่าจะดีครับ ดูสบายตาดี ไม่ต้องเอาใจใส่มากด้วย (แต่ต้องเป็นต้นไม้อึดๆหน่อย อย่างอนูเบียส เฟิร์นนะผมว่า

...ขอบคุณความเห็นเรื่อง IR ด้วยครับ... :wink:
CK

โพสต์ที่ 11

นั่นแหละครับ ผมก็ปลูกอนูเบียสล่ะครับ ทั้ง Giant Anubias และ Dwarf Anubias เลย
ถัง CO2 ก็ไม่ต้องใช้ :D
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 12

โค้ด: เลือกทั้งหมด

สวยมากเลยนะครับ ฟรอนโตซ่า ผมเคยเลี้ยงตัวนึง แต่ไม่รอด 
วิธีเลี้ยงปลาคือ อย่าไปเลี้ยงมันมาก

วิธีเลี้ยงหุ้นคือ อย่าไปดูราคามันมาก
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 13

[quote="Jeng"

วิธีเลี้ยงปลาคือ อย่าไปเลี้ยงมันมาก

วิธีเลี้ยงหุ้นคือ อย่าไปดูราคามันมาก[/quote]

ผมเลี้ยงปลาหางนกยูงกับปลูกจอกแหน+เฟริลน้ำ
มียาคุมกำเหนิดขายไหมครับคุณมน
ลูกปลาเต็มเลย
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ปรัชญา เขียน:[quote="Jeng"

วิธีเลี้ยงหุ้นคือ อย่าไปดูราคามันมาก
ผมเลี้ยงปลาหางนกยูงกับปลูกจอกแหน+เฟริลน้ำ
มียาคุมกำเหนิดขายไหมครับคุณมน
ลูกปลาเต็มเลย[/quote]

ปล่อยปลาออสการ์ลงไปซักตัวซิครับพี่ปรัชญา :lol:
CK

โพสต์ที่ 15

ปล่อยปลาออสการ์ลงไปซักตัวซิครับพี่ปรัชญา
:lol: :lol: เคยทำมาแล้วครับ :lol: :lol:
ล็อคหัวข้อ