เอกสารหาย..........ช่วยด้วย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
edd
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เมื่อเช้าเพื่อนโทรมาขอความช่วยเหลือ คือมันย้ายบ้านแล้วหาเอกสารที่จะเอาไปเคลมภาษี ทั้งเอกสารปันผลเอย ใบเสร็จประกันชีวิต ฯลฯ ไม่เจอ หามา 3 วันแล้ว ใส่อยู่ในแฟ้มเดียวกันหมดเลย ทั้งๆที่แฟ้มของปี 46 ก็ยังอยู่ ของปีนี้ (รู้สึกว่าจะเป็นของการบินไทย)ก็ยังอยู่

ตอนนี้ที่มีก็แต่เอกสารสรุปภาษีของบริษัท(พึ่งได้) มันถามผมว่าจะขอเอกสารใหม่ที่หายได้ไหม

ผมก็บอกไปว่า ใบเสร็จประกันชีวิตน่าจะลองติดต่อตัวแทนดูน่าจะช่วยได้ ส่วนปันผลคงแห้ว แต่ก็บอกมันว่าจะลองถามเพื่อนๆใน TVI ให้แล้วจะส่งข่าว

เพื่อนผมมันบอกว่าปกติจะเคลมภาษีได้หลักหมื่น ใครมีประสพการณ์หรือแนวทางอะไรช่วยบอกทีครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 886

โพสต์ที่ 2

เข้าใจว่าขอให้ออกเอกสารใหม่ได้ครับ
ลองติดต่อไปที่ศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ดูซิครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
edd
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณคุณลูกอีสานครับ

ลองติดต่อศูนย์รับฝากหลักทรัพย์แล้ว เขาให้ไปติดต่อที่ชั้น 4 ตึกตลาดหลักทรัพย์ เขามีข้อมูลอยู่ แค่ไปเขียนคำร้องและให้นำบัตรประชาชนไปด้วย ก็จะออกหลักฐานใหม่ให้

ผมแจ้งเพื่อนเรียบร้อยแล้วครับ
ล็อคหัวข้อ