ทุกวันนี้ คนไทยอ่านหนังสือปีละกี่หน้าครับ ยัง6หน้ารึเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
VI พันธุ์ทาง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทุกวันนี้ คนไทยอ่านหนังสือปีละกี่หน้าครับ ยัง6หน้ารึเปล่า

โพสต์ที่ 1

เห็นว่าคนไทยอ่านหนังสือปีละ 6 หน้า หรือ 6 บรรทัด
จึงอยากรู้ว่าจริงไหมครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

น่าจะใช่ เพราะคนไทยมี กรรมกร + แม่บ้าน + ชาวนา + ไม่มีงานทำ เป็น % ที่สูงมาก คนเหล่านี้เรียนน้อย และไม่มีความรักในการอ่าน
mrdew

โพสต์ที่ 3

เพราะฉะนั้นพวกเราต้องอ่านเยอะ ๆ ขึ้นหลาย ๆ เท่า เพื่อชดเชยให้คนเหล่านั้น ค่าเฉลี่ยจะได้สูงขึ้น :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 4

ผมอ่านทุกวัน วันละประมาณ 8-10 หน้า หรือมากกว่า ถ้าชอบเล่มนั้นมากๆ
Expecto Patronum!!!!!!
S&K Fund
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ผมเห็นด้วยนะครับ สำหรับคนที่ทำอาชีพเกษตรกรรมนั้น
เวลาของเค้าจะหมดไปกับการทำงานในอาชีพ พอค่ำลงก็ต้องนอนหลับพักผ่อนอีก
คงไม่มีเวลาที่จะหาเวลามาอ่านหนังสือเพิ่มเติม
แต่ในความคิดนะครับ ผมว่าการอ่านเป็นการเปิดความรู้ต่างๆ เรื่อง การลงทุน
นิสัย รักการอ่านสำคัญมากนะครับ
salza

โพสต์ที่ 6

อ่านหนังสือน้อยแต่อ่านเว็บเยอะฮะ :lol:
Glory

Re: ทุกวันนี้ คนไทยอ่านหนังสือปีละกี่หน้าครับ ยัง6หน้ารึเปล

โพสต์ที่ 7

VI พันธุ์ทาง เขียน:เห็นว่าคนไทยอ่านหนังสือปีละ 6 หน้า หรือ 6 บรรทัด
จึงอยากรู้ว่าจริงไหมครับ
6 หน้านี้ หมายถึงหน้ากระดาษขนาด A4 หรือเปล่าคะ ถ้าอ่านหนังสือพิมพ์หน้านึงก็ได้ 4 หน้า A4 แล้วนะคะ แล้วฉบับนึงจะได้กี่หน้า :?: น่าจะเกินนะคะ
harry

โพสต์ที่ 8

อย่างน้อยพวกจนๆเนี่ย ก็ยังขออ่านหนังสือพิมพ์ตามร้านกาแฟฟรี ก็มีนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ล็อคหัวข้อ