%%% ข้อสงสัยเรื่องหนึ่งของ PSL %%%

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Britannica
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

%%% ข้อสงสัยเรื่องหนึ่งของ PSL %%%

Post no. 1

เวลาขายหุ้นคืน

บริษัทจะแจ้งตลาดเหมือนตอนซื้อหุ้นคืนไหมครับ

ว่าขายไปแล้วเท่าไร ราคาเฉลี่ยเท่าไร เหลือต้องขายอีกเท่าไร
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

Re: %%% ข้อสงสัยเรื่องหนึ่งของ PSL %%%

Post no. 2

Britannica เขียน:เวลาขายหุ้นคืน

บริษัทจะแจ้งตลาดเหมือนตอนซื้อหุ้นคืนไหมครับ

ว่าขายไปแล้วเท่าไร ราคาเฉลี่ยเท่าไร เหลือต้องขายอีกเท่าไร
คิดว่าน่าจะต้องมีนะครับ ไม่แน่ใจ แต่ถึงไม่บังคับผมก็มั่นใจว่าผู้บริหาร psl จะรายงานแน่นอนครับ :)
It's earnings that count
panwa
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 3

เอ ตอนนี้ราคาสูงกว่า tta กว่า 8 บาทแล้ว ถ้าประกาศปันผลจะสูงกว่า tta เท่าใดหนอ น่าคิดๆๆๆ
Blueblood

Post no. 4

panwa เขียน:เอ ตอนนี้ราคาสูงกว่า tta กว่า 8 บาทแล้ว ถ้าประกาศปันผลจะสูงกว่า tta เท่าใดหนอ น่าคิดๆๆๆ
เท่าที่ผมตามมาคงปันผลน้อยกว่า tta ค่อนข้างแน่ครับ :)
lychee
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 5

คุณเลือดน้ำเงิน ช่วยคาดการณ์กำไรไตรมาส 4 ว่า EPS เท่าไร และรวมทั้งปีเท่าไร
ขอบคุณครับ
Blueblood

Post no. 6

lychee เขียน:คุณเลือดน้ำเงิน ช่วยคาดการณ์กำไรไตรมาส 4 ว่า EPS เท่าไร และรวมทั้งปีเท่าไร
ขอบคุณครับ
ของ psl ผมคาดไว้ไตรมาสสี่กำไรปกติ 2.59 บาทต่อหุ้นครับ (ที่ค่าเช่า 14000 ต่อวันต่อลำ ซึ่งถ้ามากกว่านี้กำไรก็เพิ่มขึ้นอีกครับ) แต่รวมกำไรอัตราแลกเปลี่ยนคงประมาณ 3.7-3.8 บาท ทั้งปีก็ 9 บาทกว่าๆครับ ลองดูในร้อยคนร้อยหุ้น หน้า 11 ช่วงท้ายๆก็ได้ครับ :)

ส่วนของ tta ผมไม่ได้ทำฟอร์มประมาณกำไรไว้ครับ แต่ถ้าเฉลี่ย 15000 ต่อวันต่อลำเหมือนที่โบรกคาดการณ์ไว้ ก็คงไม่น้อยกว่า psl หรอกครับ :)
ล็อคหัวข้อ