คลอดแล้วจ้า...สงครามการตลาด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ประจวบ
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

สงครามการตลาด(marketing warfare)
เขียนโดย อัล รีส และแจ๊ค เทราท์(แฟนเก่าคุณweb)
เป็นหนึ่งในหนังสือการตลาดที่อจ.นิเวศน์แนะนำให้อ่าน
แปลโดยดร.ก้องเกียรติ โอภาสวงการ
ราคา175บาท ที่se-ed(ลด10%สำหรับสมาชิก)
ขาดตลาดไปนานมาก เอามาพิมพ์ใหม่
เป็นเล่มแรกที่เค้าเอาการตลาดไปเทียบกับสงคราม
อ่านง่ายและสนุกมั่กๆ มีต.ย.ประกอบชัดเจน
อ่านรอone up กับ beating the streetฉบับแปลไปก่อน

เหลืออีกเล่มเดียวครับของguru2ท่านนี้
ที่ยังไม่ได้เอาฉบับแปลมาพิมพ์ซ้ำคือ
22 immutable law of marketing
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

แจ๊ค เทราท์(แฟนเก่าคุณweb)
คุณหมอพิมพ์แบบนี้ ระวังตัวจริงมาเห็นจะเรื่องใหญ่นะครับ :lol: :lol:
Expecto Patronum!!!!!!
jaychou

โพสต์ที่ 3

เอ้า นานๆจะได้เชียร์ซะที เดี๋ยวนี้เค้ามีกฎเหล็ก

แต่สำหรับกรณีนี้เชียร์ได้ว่า ซื้อ ครับ
ประจวบ

โพสต์ที่ 4

คุณwebเคยสารภาพไว้ในกระทู้ที่นี่
ว่าเคยเป็นแฟน(พันธ์แท้)เก่าของผู้แต่งทั้งคู่
แต่เดี๋ยวนี้เปลี๊ยนไป๋ ไปหลงรักwarren buffettแทน

สำหรับผมเป็นแค่ "กิ๊ก" ครับ
ตามผลงานเค้ามาเรื่อยๆ

อ่านไปเรื่อยๆโดยเฉพาะเล่มหลังๆ
เค้าจะเอาของ"เก่า"มาเล่าซ้ำๆแบบย่อๆ
แต่เล่มที่เป็นoriginalก็ยังน่าอ่าน
เพราะมีรายละเอียดขยายความให้เห็นเด่นชัด
โดยเฉพาะต.ย.ประกอบ
harry

โพสต์ที่ 5

555 แฟนพันธุ์แท้ แบบนี้ชัดเจนครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ch_army
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

คุณหมอประจวบ ทราบเรื่องหนังสืออกใหม่จากไหนครับ ผมอยากรู้แหล่งมั้งครับ ขี้เกียจไปแวะเวียนตามร้านหนังสือบ่อยๆ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 7

คุณหมอประจวบพูดความจริงครับ :D ผมเคยปลื้ม Al Ries กับ Jack Trout มาไม่ต่ำกว่า 6-7 ปีครับ หนังสือสงครามการตลาด หรือ Marketing Warfare เป็นหนังสือที่ดีครับ อ่านสนุกมาก ผมอ่านครั้งแรกเมื่อประมาณ 16 ปีที่แล้วครับ หนังสือหลักของสองท่านนี้ก็คือ Positioning, Marketing Warfare, Bottom-up Marketing และ The 22 Immutable Laws of Marketing ครับ :D
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 8

จริงๆ แล้ว เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ดร. ก้องเกียรติ แปลหนังสือดีๆไว้เยอะนะครับ ผมได้อ่านเกือบทุกเล่ม ถ้าเกี่ยวกับหุ้นก็คือ กลยุทธ์การเก็งกำไรครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ประจวบ

โพสต์ที่ 9

ตั้งแต่ผมจบมาหาเงินหาทองได้20+ปี
เปลี่ยนไปแค่2อย่างครับ
คือซื้อหนังสือที่อยากอ่านมากขึ้น
และซื้อหนังมานอนดูที่บ้าน(vdo vcd dvd)เก็บสะสม
เมือก่อนใช้เช่าเอา
นอกนั้นเหมือนตอนจบมาใหม่เปี๊ยบ

ผมจะแวะไปดูหนังสือที่se-edจันทบุรีบ่อยมากครับ
อ่านมันเกือบทุกแนว
โดยเฉพาะการลงทุน ธรรมมะ และนิยายโดยเฉพาะกำลังภายใน

ผมว่าพวกเราชาวtviส่วนใหญ่คงไม่ต่างกันมาก
โดยเฉพาะเสี่ยมนตรีมีหนังสือเก็บไว้เพี๊ยบ
ล็อคหัวข้อ