สั่งซื้อหนังสือ ที่ amazon.com ยากมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สั่งซื้อหนังสือ ที่ amazon.com ยากมั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ใครเคยสั่งรบกวนช่วยอธิบายหน่อยครับ
ผมอ่อนภาษาครับ มันเยอะไปหมดเลยครับ เห็นแล้วอ่อนใจครับ
ต้องใช้บัตรเครดิตหรือจ่ายเงินยังไงครับ
Neng

โพสต์ที่ 2

จ่ายผ่านบัตรเครดิตครับ ต้องลงทะเบียนกับเขาก่อน ไม่ยากทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆมีอีกที่ที่ซื้อได้ง่ายและสะดวกมีทั้งของใหม่และมือสอง ที่alibris.com ครับลองดูนะครับ หนังสือที่บ้านผมส่วนใหญ่ก็มาจากสองที่นี่แหละครับ
champ

โพสต์ที่ 3

ผมเข้าไปที่เวบที่บอกแล้วครับ
มันไม่มีหนังสือที่ผมต้องการครับ
Kopite
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

จะซื้อหนังสือด้านไหนหรือครับ
ปกติผมจะสั่งที่ Amazon หรือ Barnes & Noble (http://www.bn.com)
จ่ายผ่านบัตรเครดิต สะดวกดี ยังไม่เคยมีปัญหา
ส่วนใหญ่จะดูว่าราคา + ค่าส่งที่ไหนถูกกว่ากันครับ
เทียน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ปกติจะดูรายละเอียดใน amazon แต่ถ้าอยากได้ จะโทรไปสั่งที่ asiabook เคยสั่งจาก amazon แต่ค่าส่งแพงครับ

ถ้าแวะไป asiabook ลองติดต่อจองหนังสือกับทางร้านเขา แต่ต้องไปรับเองครับ
harry

โพสต์ที่ 6

ถ้าติดปัญหาเรื่องบัตรเครดิต ใช้บริการ ศุนย์หนังสือจุฬา หรือ asia book สั่งให้สิครับ

ร้านหนังสือภาษาอังกฤษ ก็นิยมมีบริการสั่งซื้อให้ แต่ลองไปเดินดูยังครับ ว่าร้านเหล่านี้มีหนังสือหรือเปล่า บางทีมันอาจมีแต่อยู่ในหลืบก็ได้นะ
Expecto Patronum!!!!!!
ktp

โพสต์ที่ 7

บางทีสั่งจาก amazon + ค่าส่ง ก็ยังถูกกว่าให้ asia book สั่งนะครับ ลองเปรียบเทียบราคาดูก่อนครับ
harry

โพสต์ที่ 8

ช่ายครับ อาจถูกกว่า แต่ลองไปที่ร้านดูก่อน อย่างบางเล่ม ผมเห็นที่ศุนย์หนังสือจุฬา เค้าสั่งมาเยอะ ขายถูกกว่าร้านทั่วไปอีก เลยซื้อมาเลย หมดตังค์ไปเยอะ แทบกินแกลบ

แต่ถ้าสั่งโดยตรง แค่เล่มเดียว ผมก็มั่นใจว่าแพงกว่า แต่เราน่าจะสะดวกกว่านะครับ ถ้าไม่มีบัตรเครดิต
Expecto Patronum!!!!!!
pawiga

โพสต์ที่ 9

cd กับ หนังสือ นี่ ซื้อผ่าน เน็ต แล้วเค้าส่งเข้ามาไทยพวกนี้ เราต้องจ่ายภาษี อีกรึเปล่าครับ ผมสงสัยมานานแล้ว เรื่องภาษี กลัวๆครับ อยากสั่งเหมือนกัน
ktp

โพสต์ที่ 10

ที่เคยสั่ง หนังสือไม่เคยเสียเลย cd/dvd แผ่นเดียวไม่เคยเสีย แต่มากกว่า เสียมั่งไม่เสียมั่งครับ (37%+Vat)
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

ถ้าไม่ติดค่าขนส่งทีแพงหูฉี่ละก็ ผมว่า amazon ก็สั่งซื้อง่ายดีนะ

ขั้นแรก ต้องสมัครก่อน เค้าให้กรอกอะไรก็กรอกไปเหอะ ถ้าจำไม่ผิดก็จะมีการกรอกรหัสบัตรเครดิต กับ billing address (เหมือนบัตร) delivery address (ที่อยู่ที่ส่ง) ด้วย

ขั้นสอง ก็ add item to cart

ขั้นสามก็ check out ได้เลย
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
champ

โพสต์ที่ 12

พี่ ktp ครับ พี่สั่งแล้วให้ตัดบัตรเครดิตเหรอครับ
ยุ่งยากมั้ยครับ แล้วการจ่ายเงินบัตรเครดิต
มันแปลงเงินยังไงครับ อยากลองสั่งหนังสือเหมือนกันครับ
Golden Stock

โพสต์ที่ 13

มี SE-ED อีกแห่งครับ ที่รับสั่งซื้อหนังสือต่างประเทศ ราคาถูกกว่า Asia book มากๆ เลยครับ

มีหนังสือเล่มหนึ่ง ราคาที่ Amazon ประมาณ 51 $ ผมเช็คตามร้านหนังสือดูแล้วไม่มีขาย ก็เลยลองถามทาง Asia book ดูว่าถ้าสั่งเข้ามาจะคิดราคาเท่าไร ปรากฏว่าราคา 4,400 บาท และก็ลองเช็คกับ SE-ED แผนกหนังสือต่างประเทศเขารับที่ราคา 3,225 บาท ถูกกว่ากันพันกว่าบาท ผมก็เลยสั่งจาก SE-ED ก็รอรับหนังสือประมาณ 30-45 วัน ก็ค่อนข้างนานอยู่เหมือนกันครับ
champ

โพสต์ที่ 14

วันนี้ผมก็เมล์ไปถามที่ซีเอ็ดครับ
ยังไม่ตอบมาเลยครับ
Banchap

โพสต์ที่ 15

คุณ Champ การตัดบัตรเครดิตคิดเป็น US$ ซึ่งทางธนาคารเจ้าของบัตรจะคูณด้วยอัตราแลกเปลี่ยนมาให้เป็นเงินบาท ผมใช้ของ CITIBANK รู้สึกว่าเรทมันสูงกว่าปกตินิดหน่อยครับ
ล็อคหัวข้อ