my port for comment

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
unnop.t
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: my port for comment

โพสต์ที่ 31

หนักแน่น และมั่นคงในแนวทางการลงทุนดีจริง ๆครับ

ชนะอย่างเต่า แต่พอร์ตโตยังกับมังกร :8)
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
chokgamo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

ขอ post ที่นี่บ้างดีกว่า เผื่อ port ผมจะได้เป็นใหญ่เป็นโต แบบหลายๆ ท่านในที่นี้บ้าง :lovl: :lovl: :lovl:
Delux

โพสต์ที่ 33

FITCH เขียน:ท่านลุงขวดช่างคำนวณมากๆครับ
ปัจจุบัน port ผมจำนวนหุ้นมากขึ้นกว่าเดิมมาก
ตัวหุ้นไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมมากนักและมีความสุขดีกับ port ที่มี
ส่วนมูลค่า port สูงกว่าที่ลุงขวดคำนวณไปอีก 2.3 เท่าครับ

หวังว่าเพื่อนๆนักลงทุนคงหาทางเดินของตัวเองให้เจอ
และยึดมั่นในแนวทางที่ตัวเองต้องการนะครับ
เอาไว้เจอกันใหม่อีกที 3 ปีข้างหน้าครับ :D :D

เป็นอย่างไรครับความรู้สึก ได้ รับ อิสรภาพ รึยังครับ อยากมีพอร์ตซักครึุ่งหนึ่งของท่านจังครับ ผมถ้าได้ 22% ทบต้น ไม่รู้ต้องใช้เวลาอย่างน้อย 30 ปี รึเปล่า
firstee
ผู้ติดตาม: 257

โพสต์ที่ 34

สุดยอดจริงๆครับ
น่านับถือ
ผมต้องทำให้ได้อย่างพี่บ้างแหละที่นี่
ฮ่าๆๆๆ
แลกเปลี่ยนมุมมองการลงทุนได้ครับ
https://www.facebook.com/%E0%B8%84%E0%B ... you_manage
superboy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณครับ

เป็นกระทู้ที่ทำให้ หัวใจ vi อย่างผม พองโต ขึ้นมาอีกแล้ว

ทำให้มีกำลังหาหุ้นดีๆ ต่อไป
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 36

FITCH เขียน:ไหนๆก็สมัครสมาชิกแล้วก็เอา port VI มาให้ ดูกันหน่อยแล้ว comment ด้วยนาครับ ผมเริ่มเข้าตลาดหุ้นปี 1998 เพิ่งมาจับ VI ปี 2000 นี่เอง

SAFE 15.1 x 13,000
SMK 32 x 4,800
RCL 52 x 8,400
TTL 30 x 3,000
TTTM 54 x 400
EGCOMP 42 x 120,000
BGH 24 x 80,000
SUC 14 x 800,000
ไม่ขาย suc บ้างหรือคับ
ส่วนตัวผมขายหมดเลยtttm suc
เพราะtttm ปันผลต่ำมาก
suc คงพองจากupfชั่วคราว
แต่อิจฉา bgh คับ ถือได้อีกเปน10ปี
show me money.
ภาพประจำตัวสมาชิก
KGYF

โพสต์ที่ 37

เยี่ยมยอดครับ

สำหรับความอดทน

:bow: :bow:
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
tooyen

โพสต์ที่ 38

หุ้นที่เลือกมามองเผินๆก็ธรรมดาๆแต่คุณFITCH ก็สามารถสร้างผลตอบแทนได้ดีมาก เยี่ยมจริงๆ หลายตัวขยับไปมากแล้ว แต่ก็มีหุ้นttlที่ยังขยับไปไม่มาก อยากทราบความคิดเห็นของคุณFITCH ที่ทำไมจึงลงทุนในttlทั้งๆที่มันอยู่ในอุตสาหกรรมตะวันตกดินและroaต่ำมากและหลายปีก่อนยังขาดทุนอยู่ติดกันหลายปีแม้2ปีนี้จะกำไรและจ่ายเงินปันผลแล้วแต่ก็ยังน้อยอยู่ อยากทราบมุมมองจริงๆครับ
tooyen ,air conditioner, electric fan
แพ้ปอ4

โพสต์ที่ 39

แอบดีใจ ต้นทุน BGH ในพอร์ตของผม 19.56 บาท ได้มาถูกกว่าของพี่อีกครับ อิอิ
แต่จำนวนห่างกันไกล
sssjjjj
ผู้ติดตาม: 59

โพสต์ที่ 40

ครบ สามปี แล้วครับ ไม่รู้ พี่ FITCH จะกลับมา comment พอร์ตอีกรึเปล่า? :D
ไตรลักษณ์
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 41

รอชมด้วยครับ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา