ถ้าไม่ได้เข้าเน็ท พี่ๆเพื่อนๆ จะหาความรู้เรื่องหุ้นจากที่ไหน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
S&K Fund
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าไม่ได้เข้าเน็ท พี่ๆเพื่อนๆ จะหาความรู้เรื่องหุ้นจากที่ไหน

โพสต์ที่ 1

สมมุตินะครับ ถ้าตอนนี้ผมไม่สามารถรับข่าวสารทางเน็ทได้
ผมจะสามารถติดตาม หรือ ค้นหาบทวิเคราะห์ หรือ งบการเงิน
จากที่ไหนได้บ้าง
ในต่างจังหวัดนะครับ อยากขอคำแนะนำจากเวปหน่อย
วัวแดง
Verified User

โพสต์ที่ 2

ถ้าเป็นข่าวคงต้อง หนังสือพิมพ์ แต่ช้ากว่า net

ส่วนงบการเงิน ไม่ทราบจริงๆ นอกจากเข้าnet
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Neohapsis

โพสต์ที่ 3

จะไม่เล่นหุ้นเลยค่ะ
beammy

โพสต์ที่ 4

ไม่มีข้อมูลข่าวสาร เหมือนตาบอดเดินเข้าตลาดหุ้น

เสี่ยงมากครับ
มือเก่าหัดขับ
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

มีโอกาสเสี่ยงที่จะตกเป็นทาสของคนเขียนข่าว... (ที่เลวๆ บางคน)

ตอบจริงๆ ก็คงต้องหาข่าวจากบริษัทนั้นเอง หรือจากผู้บริหารของบริษัทที่สนใจไปลงทุนเอง
หรือไม่ก็เลือกเป็นเจ้าของบริษัทที่เข้าใจได้ง่ายมากๆ และสามารถติดตามผลการดำเนินงานได้
ไกล้ชิดโดยทางอ้อม...

ถ้าทำไม่ได้แล้ว อาจจะไปลงทุนแบบอื่นครับ
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

หนังสือพิมพ์ หนังสือสรุปรายงานประจำปีไปขอที่บริษัท โทรทัศน์ครับ

แต่เราจะไม่รู้มุมมองที่แตกต่างออกไป จะไม่ทันเกมครับ

ทุกวันนี้ที่เขาไล่ราคา และรายย่อยไม่ค่อยเล่นตาม ผมว่าเวปบอร์ดเนี่ยแหละมีอิทธิพลเยอะ เลยจำเป็นต้องมีการจำกัดสิทธิเสรีภาพที่ขัดต่อกฎหมายรัฐธรรมนูญ :evil:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 7

ขอ broke น่าจะได้นะ เคยลอง แต่ broke บอกให้หาใน net -_-'
รายเดือนเค้าก็มีบทวิแคะให้นะ เชื่อได้แค่ไหนต้องลองพิจารณาเอง
I do not sleep. I dream.
jaychou

โพสต์ที่ 8

ถ้าขาดข้อมูลจริงๆ เลิกเล่นหุ้นดีกว่าครับ
เมืองไทยเสียดายไม่มีบทวิเคราะห์แบบวาลู่ลาย
S&K Fund

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้ทางเวป จะทำยังไงต่อไปละครับ
วันพรุ่งนี้ ( 1 ก.พ. ) จะปิดหรือเปล่า
ปกติ ผมก็จะติดตามข่าว วิชาการ จากที่นี่เสมอ
ถ้าปิดไป เสียใจแย่ :cry: เพราะ เป็นสถานที่ให้เราได้ฝึกอาวุธ ( ความรู้ )
ก่อนเข้าสนามรบ ( การลงทุน )
ให้กำลังใจ web master ทุกท่านนะครับ :mrgreen:
Tongue

โพสต์ที่ 10

setsmart ครับ แต่เสียตังค์

จริงๆแล้ว ถ้าไม่ได้เก็งกำไร อะไรมาก ผมเชื่อว่า ข้อมูลที่ได้จาก พี่ครรชิต
กับนสพ แล้วก็ annual report ก็ยังพอครับ
thaweesak

โพสต์ที่ 11

ไม่มีข้อมูลข่าวสาร จะไม่เล่นหุ้นเลยมีโอกาสเสี่ยงที่จะเสียตังค์สูงมาก ๆ.
pa_chit

โพสต์ที่ 12

คงลำบากน่าดู

เท่าที่นึกออก ก็ต้องไปที่ตลาดหลักทรัพย์ครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 13

ไม่เห็นยากเลยนี่ครับ ก็โทรถาม จากมาร์เก็ตติ้งประจำตัวคุณไง เค้ามีหน้าที่ตอบให้อยู่แล้วครับ เพียงแต่อาจจะต้องมี volume ให้เค้าหน่อยน่ะครับ

แต่ถ้าเป็นช่วงนี้ผมแนะนำให้โทรไปถามที่ กลต. ครับ เพราะ เท่าที่ดู เค้าเป็นหน่วยงานที่ฉลาดที่สุดในโลก 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
nuayza

โพสต์ที่ 14

ถ้าอยู่ในกรุงเทพฯต้องที่นี่เลยครับ...ห้องสมุดมารวย
ที่ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
เข้าฟรีไม่เสียตังค์ ข้อมูลเยอะ
ถ้าต่างจังหวัดก็ตัวใครตัวมันครับ :D
Value Know How?
sunrise

โพสต์ที่ 15

i checked my stock from aboard.
If without internet, i won't buy any stock! :?
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
S&K Fund

โพสต์ที่ 16

ผมตอนนี้ ข้อมูลต่างๆ จะอยู่ในอินเทอร์เน็ตมากกว่า ในแหล่งอื่นๆนะครับ
ยิ่งในต่างจังหวัดแล้ว ผมติดตามข่าวหรือว่า ข้อมูลต่างๆได้ยากนะครับ
ก็ต้องอาศัย ติดต่อกับโบรคเกอร์ แต่ผมก็ต้องการข้อมูลก่อน
:|
ล็อคหัวข้อ