หุ้นปั่น KGI-w4 ดูออกไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เด็กใหม่หัดขวิด
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คนที่รู้แล้วก็ทน ๆ อ่านหน่อยนะครับ ไม่อยากให้ห้องเงียบ
วันนี้นั่งเฝ้าจอ หลังจากอ่านกระทู้แล้วก็อ่านหนังสือกลโกงการเงิน เลยอยากมาลองสังเกตุดูว่า เวลาจะปั่นขึ้นทำยังไง ทุบเอาของทำยังไง
ใช่เลย ตามหนังสือเป๊ะ
คือ ตอนที่มันวิ่งจาก 0.90 ตอนเช้าขึ้นไปยังสังเกตุไม่ออกเท่าไร แต่ตอนที่ทุบลงอะซิชัดเลย เริ่มที่พอเหลือ offer สัก 1 ล้าน ซื้อแล้วตั้งยันไว้อีก 2 - 3 ล้าน ข้าง bid ก็หายไปเรื่อย ๆ เหมือนถอนออก เป็นแบบนี้ทุกรอบเลย มันเลยเริ่มลงมาตั้งแต่ 0.92 0.91 0.90 0.89 แต่ทุกฝั่งยังเป็นการซื้อจาก Offer ทั้งนั้น ซักพัก ฝั่ง bid ก็ไม่มี Offer ก็ยันเป็น 10 ล้าน เห็นจะ จะ แล้วสยองเลย
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
BPT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หุ้นพวกนี้ ถ้าคุณเป็นนักลงทุน อย่าเข้าไปยุ่งด้วยเป็นดีที่สุด แต่ถ้าคุณมีดวงในเชิงการพนัน เช่นมักจะเล่นไพ่ได้อยู่เสมอ มีซิกเซ้นส์ ซื้อหวย ล๊อตเตอรี่ก็ถูกบ่อย พนันบอลก็มีกำไรเป็นกอบเป็นกำ คุณอาจจะเหมาะสมกับหุ้นพวกนี้ แต่ที่ผมเห็นส่วนใหญ่จะหมดตัวกันซะมาก แต่แปลกที่ไม่มีใครเข็ด ไม่มีใครกลัว ตัวนี้ KGI-W4 รอดูตอนหมดอายุนะครับ จะมีคนคร่ำครวญกันเต็มไปหมด
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ไม่ต้องถึงขนาดจ้องจอก็พอบอกได้แล้วครับ ตั้งแต่วันศุกร์แล้วที่วอลลุ่มมาตั้งมากมาย แต่ราคาแทบไม่ขยับเลย จะซื้อเท่าไหร่ก็มีขายให้หมด วันนี้ก็เช่นกัน พอขึ้นไปได้ถึง 0.92 ผมก็ขายเรียบ ช่วงนี้เป็นช่วงออกของครับ ควรระวังเป็นอย่างยิ่ง upside น้อย แต่ downside เพียบ

เป็นหุ้นตัวที่น่าศึกษาทีเดียวครับ ว่าเขาปั่นกันขนาดไหนอย่างไร ผมติดตามมาตั้งแต่ราคา 0.26 สตางค์ครับ ซื้อๆขายๆหลายรอบ (ด้วยเงินจำนวนน้อยนิด) เพื่อติดตามดูการทำราคาของตัวนี้ ได้เรียนรู้มากทีเดียว

เสียดายถ้าไม่ขายเลยก็กำไรบานเบอะไปแล้ว แต่เท่าที่ผ่านมาถือว่าได้เรียนฟรีครับ (แถมได้ตังค์ใช้อีกหน่อย)

ผมอาจจะซื้ออีกสัก 10,000 หุ้น (เอากำไรวันนี้มาซื้อ) เป็นชุดสุดท้ายภายในอาทิตย์นี้ครับ อยากรู้ตอนจบง่ะ
ล็อคหัวข้อ