PDI จะไปไหน????

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
zynetic
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เพิ่งสังเกตุราคาของหุ้นตัวนี้วันนี้(เนื่องจากเหลือติดพอร์ทอยู่นิดหน่อย)ว่าราคาวิ่งไปเกือบเท่าตัวของราคาเดิมตั้งแต่เริ่มสังเกตุมาเลยเกิดความสงสัยว่ามีการดึงราคากันหรือเปล่า จึงอยากทราบความเห็นของทุกท่านน่ะค่ะ

เท่าที่ตามข่าวมา PDI มีกำไรในไตรมาส1 ประมาณ 22 ล้านและไตรมาส2ก็ค่อนข้างจะมีกำไรแน่นอนอีกเช่นกัน เพียงแต่ไตรมาส2 ผลประกอบการยังไม่ออกแต่ราคาก็มีการปรับตัวขึ้นไปมากพอดู ตัวเองเลยรู้สึกกล้าๆกลัวที่จะซื้อหุ้นเพิ่มน่ะค่ะ

เนื่องจากหุ้นตัวนี้เป็น monopoly ในการทำเหมืองและถลุงแร่ครบวงจรเลยทำให้พิจารณาราคาค่อนข้างยาก อยากทราบว่าทุกท่านมีความเห็นกับหุ้นตัวนี้ว่ายังไงคะ ราคาปัจจุบันสูงเกินไปหรือเปล่า แล้วเราจะมีหลักเกณฑ์การพิจารณาหุ้นในกลุ่มที่มีคู่แข่งน้อยยังไงคะ รบกวนขอความเห็นจากทุกท่านด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าค่า
Financial Architect: Intermediate level
Dookdig&Daddy

โพสต์ที่ 2

เรื่องนี้ต้องถามคุณhotนะคับ เล่นกับแกมาตั้งแต่แกเชียร์ครั้งแรก
ที่9บาท จนถึงบัดนี้ยังเหลือหมูติดปลายนวมอยู่นิดหน่อยคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 167

โพสต์ที่ 3

คุณ DD มาแจมกะเค้าด้วยรึครับ
อยู่ที่นู้นเหงาอ่ะเด่
Dookdig&Daddy

โพสต์ที่ 4

ที่จริงไม่กล้าแจมนะคับ เพราะชื่อเวป เนื้อหา concept
อะไรๆก็VI แต่ผมจะซื้อหุ้นผมแทบไม่ได้ดูแม้แต่ว่ามันกำไรเท่าไหร่
อัตราเติบโตกำไรเป็นไง อะไรพวกนี้คือไม่ดูเลย
ดูแต่กราฟเทคนิค PDIผมก็ดูแต่กราฟเทคนิคนะที่ซื้อ
ข้อมูลพื้นฐานอะไรไว้ค่อยมาดูVIในนี้โพสต์คับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 56

โพสต์ที่ 5

PDI นี้เป็นหุ้น ตีแตก ของ คุณ hot เขา

โดยเขาดูจาก ราคา ของ สังกะสีโลก

แล้วก็โพสมาตลอดว่า ราคา สังกะสีกำลังขยับตัวขึ้นอย่างมาก

คุณ hot สนใจแล้วเข้าซื้อไว้ ตั้งแต่อยู่ต่ำๆ สุดๆ แถว 8 บาท

แล้วก็ เชียร์ PDI มาตลอด

ตอนนี้ คงยิ้มหน้าบานเฉ่งเลย ขึ้นมา 100%แล้ว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 6

ที่ KIM ENG ประเมินราคาไว้ที่ 21 บาทนะครับ แต่ผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดและเหตุผล ลอง down load บทวิเคราะห์ดูซิครับ
FCI
Verified User

โพสต์ที่ 7

ตัวนี้เจ้าของไม่น่าไว้วางใจนะครับ
ตอน Q'1 กำไร แต่พอ Q'2 ออกมาอาจกลายเป็นขาดทุนเอานะครับ
ระวังให้ดี!
ล็อคหัวข้อ