เนื้อหาการอบรม ข้อมูลและการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
mrdew
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เนื้อหาการอบรม ข้อมูลและการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงิน

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบเกี่ยวกับเนื้อหาการอบรม "ข้อมูลและการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงิน (FD2)" บ้างครับ พอดีผมสนใจอยากศึกษาครับ ว่าจะไปอบรม แต่จะหาหนังสืออ่านก่อนไปอบรม จะได้เข้าใจได้เร็ว ๆ ไปหาซื้อที่ร้านหนังสือตลาดหลักทรัพย์ เค้าบอกว่าไม่มี ยังไม่ได้พิมพ์

คิดว่าน่าจะมีคนที่เคยอบรมหลักสูตรนี้ในที่นี้บ้าง จึงมาถามดูครับ ว่าเค้าสอนอะไรบ้าง เน้นอะไร เน้นอ่านงบการเงิน เอาตัวเลขต่าง ๆ มาใช้ อัตราส่วนทางการเงินต่าง ๆ หรืออะไร ยังไงครับ ผมจะได้เตรียมตัวศึกษาก่อนไปอบรม จะได้เข้าใจได้เร็ว

ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมว่า ก็หาอ่านทั่วไปได้ครับ บางทีไม่อ่านอะไรไป อาจจะทำให้สมองพร้อมรับได้ดีกว่านะครับ

อย่าเครียด จะทำให้จำได้ไม่มาก
Expecto Patronum!!!!!!
ล็อคหัวข้อ