โครงการร้อยคนร้อยหุ้นมีห้องของตัวเองแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โครงการร้อยคนร้อยหุ้นมีห้องของตัวเองแล้ว

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้โครงการร้อยคนร้อยหุ้นมีห้องส่วนตัวแยกเป็นเอกเทศแล้วนะครับจะอยู่ที่ห้อง ร้อยคนร้อยหุ้น และดูแลโดยพี่เจ๋งครับ
genie

โพสต์ที่ 2

อย่าตกใจนะครับว่ากระทู้ที่เกี่ยวกับโครงการร้อยคนร้อยหุ้นหายไปไหน ถูกนายgenieลบไปรึเปล่า ไม่ได้ลบนะครับ เพียงแต่ย้ายไปอยู่ห้องเฉพาะจะได้ใช้งานง่ายขึ้นครับ ชอบไหมครับแบบนี้ และต้องขอขอบคุณพี่CK ที่ช่วยพัฒนาครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

นึกไม่ถึงเลยครับ ที่ทางทีมงาน โดยเฉพาะน้อง Genie ได้ให้ความเอื้อเฟื้อแก่โครงการนี้ถึงขนาดมีห้องส่วนตัวให้เลย ต้องขอขอบคุณมากครับ พี่จะพยายามดำเนินโครงการต่อไปครับ

และการได้มาอยู่เป็นที่เป็นทางนี่ดีมากครับ ทำให้สะดวกในการค้นข้อมูล และข้อมูลหุ้นแต่ละตัว ก็จะค่อยๆถูกเก็บไปเรื่อยๆ ปีแล้วปีเล่า

ผมยังไม่อยากเชื่อเลยว่านี่เป็นเรื่องจริง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Meeja
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

บรีสให้โชคฝันที่เป็นจริง

เอารถเข็นกะลังมังชามไหด้วยไหมครับ พี่เจ๋ง :wink:
Stock Broker

โพสต์ที่ 5

ยินดีด้วยครับพี่
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 6

post ยังไงครับ
post ไม่ได้หรือต้องส่งข้อความไปให้ moderator ก่อน
genie

โพสต์ที่ 7

หมายถึงโพสอะไรหรือน้องyoyo
yoyo

โพสต์ที่ 8

ในโครงการ 100 คน 100 หุ้นนะครับ
จะ post mbk จากที่นู้นมาลงที่นี่ไม่ด้าย
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 9

Yoyo เข้าไปโพสได้แล้วครับ ที่ห้อง "ร้อยคนร้อยหุ้น" เฉพาะ "เจ้าบ้าน" ถึงจะมีสิทธิ์ตั้งกระทู้ใหม่ครับ

สำหรับทุกท่านที่อยากสมัครเข้าโครงการ ไปโพสที่กระทู้ "ประกาศรับสมัคร" ของพี่เจ๋งแล้วพี่เจ๋งจะเข้าชื่อในโครงการให้ครับ
Jeng

โพสต์ที่ 10

ถ้าไม่ใช่เจ้าบ้านตั้งกระทู้ไม่ได้เหรอครับ โหเจ้าบ้านนี่มีสิทธิพิเศษจริงๆนะครับ ท่านผู้ชม รีบสมัครเลยครับ
Jeng

โพสต์ที่ 11

>>> CK ครับ น้อง Financial Engineer กับน้อง Meeja ก็ตั้งไม่ได้ครับ การอนุญาติให้ตั้งได้ทำไงครับ จะให้พี่ช่วยหรือไม่ครับ
CK

โพสต์ที่ 12

ตอบให้แล้วครับ

http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... .php?t=776

ขออภัยครับ วันนี้ผมย้ายบ้าน ยุ่งทั้งวันเลย หะแรกนึกว่าพี่จะแค่ทดสอบดูก่อนว่าโอเคไม่โอเคก่อนจะเริ่มประกาศใช้จริง วัยรุ่นใจร้อนจริงนะครับ

ผมเพิ่มชื่อ Yoyo ให้แล้ว พี่ลองเพิ่ม Financial Engineer เองละกันครับ

ยังมีรายละเอียดทางเทคนิคที่ต้องปรับอีกนิดๆหน่อยๆครับ เดี๋ยวผมจะปรึกษาพี่อีกที

(หมายเหตุ ท่านผู้ใหญ่อย่างลุงขวด พี่ครรชิต เฮียมน ผมถือวิสาสะสมัครเข้ากลุ่มให้เรียบร้อยแล้วครับ
Mon money

โพสต์ที่ 13

โอโห้ พี่ยกให้ผมเป็นท่านผู้ใหญ่เสมอลุงขวด พี่ครรชิต นี่ขี้กรากขึ้นหัวผมนะครับ ผมยังห่างชั้นอีกมากเลย

นี่ผมนอนป่วยไปสองวัน ศุกร์ เสาร์ กลับมาอีกทีมีการพัฒนาไปอย่างมาก น่าปลื้มใจมากครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคนใช้ประโยชน์อย่างเต็มที่นะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 14

อย่าป่วยนานนะ เดี๋ยวต้องบรรยายให้พี่ฟังในวันที่ 16 อีก พี่เชิญ พี่ชายพี่ที่เป็นหมอฟัน และเพื่อนพี่ชายที่เป็นหมอฟัน มาฟัง น้องมน อีก 2 คน รวมพี่กับภรรยา อีกเป็น 4 คน

เดี๋ยวต้องรีบจองแล้วไม่งั้นอด
Starter VI
ผู้ติดตาม: 0

Re: โครงการร้อยคนร้อยหุ้นมีห้องของตัวเองแล้ว

โพสต์ที่ 15

genie เขียน:ตอนนี้โครงการร้อยคนร้อยหุ้นมีห้องส่วนตัวแยกเป็นเอกเทศแล้วนะครับจะอยู่ที่ห้อง ร้อยคนร้อยหุ้น และดูแลโดยพี่เจ๋งครับ
เข้าไปดูตรงไหนค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ :P :P
yoyo

โพสต์ที่ 16

http://www.thaivalueinvestor.com/webboard/ ครับ
แยกออกเป็น 6 ห้อง
ในห้อง 100 คน 100 หุ้นนั้นมีหุ้นลงไว้จริงๆไม่ครบตามจำนวนครับ
แต่มีทำ link ไว้ให้เรียบร้อยแล้ว
บางส่วนอยู่ใน taladhoon.com ครับ
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 17

หลังจากบินวนอยู่นาน
ก็ขอสมัครเข้าร่วมโครงการของคุณเจ๋ง

สมัครเป็นเจ้าบ้าน S&P ครับ
อาจจะเป็นเจ้าบ้านที่ไม่ค่อยเก่ง และขยันเท่าไหร่กัน
คงต้องรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 18

:P ก็ขอขอบพระคุณในความมีน้ำใจ อนุเคราะห์ให้ใช้พื้นที่
1ห้อง สำหรับโครงการร้อยหุ้นของ คุณเจ๋ง
เป็นที่รวบรวมข้อมูล
ของหุ้นแต่ละตัวมีประโยชน์
เป็นบันทึกจากอดีต ถึงปัจจุบัน ยันอนาคต
สำหรับผู้ไฝ่ศึกษาหาความรู้ เพิ่มเติม และข้อข้องใจ
มีดี ก็ย่อมมีอย่างอื่นด้วย

แต่คงไปขัดผลประโยชน์ ของคนบางคนนะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 19

อยากปลดกระทู้นี้ออกจากเรื่องด่วน แล้วช่วยใส่เรื่องด่วน รับเพิ่มอีกเพียง 9 หุ้น ได้หรือไม่ >>> Genie

http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... php?t=1070
ล็อคหัวข้อ