SET up แต่...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eak71
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

SET up แต่หนังสือ SE-อด ทำถ้าไม่คอยดี แต่ดีครับคอยรับอยู่ :shock: :shock: ไม่รู้ว่าคราวนี้ใครจะยกเขื่อนมารองอีก 8) 8)
วัวแดง

โพสต์ที่ 2

โอม......................อย่ามีเขื่อนมารองเลยครับ

กลัวไม่ได้ซื้อหนังสือ :D

ตอน 6 บาท เค้าว่าดี แต่ตอนนี้ 5บาทนิดๆ ไม่ค่อยมีใครว่าดีเลย

สงสัยจริงๆๆๆ :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Eak71

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ครับท่าน :mrgreen:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 4

หมดเสน่ห์ตั้งแต่ซื้อของแพงคืนแล้วครับ
รองบออกแล้วค่อยมาซื้อก็ได้ ทำงานอยู่นั่นแท้ๆ
I do not sleep. I dream.
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 5

รองบออกแล้วค่อยมาซื้อก็ได้ ทำงานอยู่นั่นแท้ๆ
รองบออกแล้วซื้อ ถือเป็นการใช้ insider information ในการซื้อขายครับ ผิดกฎหมาย

ถ้าจะให้ถูก คนที่ทำการซื้อขายให้บริษัท จะต้องไม่ได้รับข้อมูลการลงทุนจากในบริษัท
"ก่อน" นักลงทุนคนอื่น
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

อย่างนี้ต้องกลับ Up set ซิครับ :D :D :D

ต้องเปลี่ยนชื่อ set ซะแล้ว มันไม่เป็นมงคลนี่เอง
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 7

ถ้าจะให้ถูก คนที่ทำการซื้อขายให้บริษัท จะต้องไม่ได้รับข้อมูลการลงทุนจากในบริษัท
"ก่อน" นักลงทุนคนอื่น
ไม่รู้เรื่องนี้มาก่อนเลย ปกติเค้าให้ใครมาซื้อเหรอครับ?
ผมขายไป 6.3 ก่อน XD ปันผล 0.1 บาท 1 วัน แล้วพอ XD เค้าก็ซื้อที่ 6.3 ต่อเลย
จำได้ว่ายั๊วสุดๆ :evil: อุ้มให้ใครเนี่ย

แค้นนนนน :evil: :evil: :evil:
I do not sleep. I dream.
Eak71

โพสต์ที่ 8

ปิดที่ 5.45 ลบไปแค่ 0.05 สงสัยคงต้องรอต่อไป..... ว่าแต่เวลาขบวนรถจริงๆมาถึง ผมกลัวจะเผลอหลับไปก่อน.... อย่างไงท่านพี่ วัวแดง(เรียกพี่คงถูกตอนนี่ผมแค่ 33 ขวบครับ)และทุกๆท่านกรุณาปลุกด้วยเน้อ :oops: :oops:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
Minesweeper

โพสต์ที่ 9

pong เขียน:อย่างนี้ต้องกลับ Up set ซิครับ :D :D :D

ต้องเปลี่ยนชื่อ set ซะแล้ว มันไม่เป็นมงคลนี่เอง

555 เห็นด้วยๆ set up แต่ upset เพราะขายหมูอีกแล้ว :?
ล็อคหัวข้อ