e-gold investing

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 1

ไปเห็นในเว็ปฝรั่งเขาพูดกัน

ผมว่าของปลอมนะ

ถ้าเป็นจริงสงสัยเงินจะหมดโลกนะครับ

555

http://www.double-hourly.com/
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
Eak71
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เป็นการตลาดแบบลูกโซ่หรือปิรามิดแบบสมบูรณ์แบบครับ เคยมีประสบการณ์มาบ้าง เวลาสมัครแล้วก้อจะได้ web side ส่วนตัวแล้วเอาไป post ต่อเพื่อหาคนมาสมัครต่อเรา หรืออาจจะให้เราสมัครที่ web อื่นๆ ที่คล้ายๆกันครับ เวลาสมัครแล้วจะได้ E-mail วันละเป็น 10 ถึง 100 จาก wed ที่ทำคล้ายๆกัน เคยเล่นเกือบเดือนถึงได้รู้ว่าเงินทองคงไม่ได้หาง่ายๆขนาดนีั ดีที่ไม่ได้เล่นแบบเสียเงินแต่ก้อมี Mail มาบอกให้เราบอกหมายเลขบัตรเครดิตเพื่อจะได้หักเงินค่าสมัคร จากนั้นเรากัอจะได้เงินจากที่คนอื่นมาสมัครต่อเราประมาณนี้ครับ นี้เป็นเหตุการณ์เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้คงมีการพัฒนารูปแบบใหม่....... ใช้วิจารณญาณของ VI นะครับอาจจะได้จริงกัอได้......แต่สำหรับผม ผมคิดว่าผมโดนหลอกครับ :( :cry:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
Eak71

โพสต์ที่ 3

ของไทยกัอมีนะครับ แบบว่าไม่ต้องขายของ เป็นการตลาดแบบมหัศจรรย์ ........... ระวังอย่าโลภครับ...... :evil: :twisted:
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 4

ผมว่าเว็ปข้างบนมันคนละแบบกันนะครับ

e-gold นี่ก็คือ คล้ายๆเงินสกุลใหม่ในอินเตอร์เนตครับ ใช้ซื้อขายของกันได้จริงๆ โดยออกโดยมีการใช้ ทองคำค้ำประกันไว้ครับ ถ้าเป็น e-silver ก็ใช้ silver ค้ำไว้ครับ ราคาในตลาดก็อิงกับทองคำ ช่วงนี้ราคาทองคำขึ้น e-gold ก็ราคาขึ้นด้วยครับ

e-gold นี่ใช้สามารถซื้อของได้ และยังใช้ลงทุนในหุ้นได้ด้วยครับแทนเงิน พอได้มาก็สามารถจะแลกกลับเป็นเงินสกุลไหนก็ได้

แต่เว็ปข้างบนที่ผมโพสมา คือเขารับซื้อ e-gold ครับแล้วเขาจะให้เงินคุณ เป็น 2 เท่า ทุกๆ 60 นาที

มันทะแม่งๆ ไหมครับ มีคนถามว่าถ้าคุณสามารถทำเงินได้เอง แล้วทำไมยังต้องการเงินจากคนอื่นด้วย แต่เขาตอบไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่นะ มันก็เลยทะแม่งๆ เขาซื้อขายผ่าน paypal นะ

ความเห็นผม ถ้าจะ trade e-gold เทรดเองก็ได้
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
Eak71

โพสต์ที่ 5

kotaro เขียน:ผมว่าเว็ปข้างบนมันคนละแบบกันนะครับ

e-gold นี่ก็คือ คล้ายๆเงินสกุลใหม่ในอินเตอร์เนตครับ ใช้ซื้อขายของกันได้จริงๆ โดยออกโดยมีการใช้ ทองคำค้ำประกันไว้ครับ ถ้าเป็น e-silver ก็ใช้ silver ค้ำไว้ครับ ราคาในตลาดก็อิงกับทองคำ ช่วงนี้ราคาทองคำขึ้น e-gold ก็ราคาขึ้นด้วยครับ

e-gold นี่ใช้สามารถซื้อของได้ และยังใช้ลงทุนในหุ้นได้ด้วยครับแทนเงิน พอได้มาก็สามารถจะแลกกลับเป็นเงินสกุลไหนก็ได้

แต่เว็ปข้างบนที่ผมโพสมา คือเขารับซื้อ e-gold ครับแล้วเขาจะให้เงินคุณ เป็น 2 เท่า ทุกๆ 60 นาที

มันทะแม่งๆ ไหมครับ มีคนถามว่าถ้าคุณสามารถทำเงินได้เอง แล้วทำไมยังต้องการเงินจากคนอื่นด้วย แต่เขาตอบไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่นะ มันก็เลยทะแม่งๆ แต่เขาซื้อขายผ่าน paypal ด้วยนะ

ความเห็นผม ผมว่าถ้าจะ trade e-gold เทรดเองก็ได้มั๊งไม่เสี่ยงดี
e-gold จะเสียค่าสมัครเป็น 2 เท่า ของ e-silver ครับ ส่วน paypal ที่ผมเคยเล่นจะเป็นเหมือนบัตร ATM หรือ debit ที่เวลาเขาโอนเงินมาแลัวกัอจะเขัาบัตรนี้ให้เราเอาไปกดเงินจากตู้ ATM ทั้วโลก (เขาบอก) แต่อันนี้อาจเป็นเงินสกุลใหม่ในอินเตอร์เนตกัอได้ครับ อาจเป็นคนละอันกับที่ผมเคยเล่นกัอได้ครับ :roll: :roll:
ล็อคหัวข้อ