VIท่านใดมีAPRINT กำไรโตน่าดูเลยครับ, S&Pไปไม่ไกล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
มนตรี นิพิฐวิทยา
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

VIท่านใดมีAPRINT กำไรโตน่าดูเลยครับ, S&Pไปไม่ไกล

โพสต์ที่ 1

APRINT เผยปี 45 มีกำไรสุทธิ 193 ลบ.ต่อเนื่องจากปี 44 ที่กำไร 114 ลบ.

ปี ปี

2545 2544

กำไร(ขาดทุน)สุทธิ 193,202 114,184
กำไร(ขาดทุน)สุทธิต่อหุ้น(บาท) 10.17 6.01

S&P เผยปี 45 มีกำไรสุทธิ 202 ลบ.จากปีก่อนที่มีกำไร 171 ลบ.

ปี ปี
2545 2544

กำไร(ขาดทุน)สุทธิ 202,999 171,927
กำไร(ขาดทุน)สุทธิต่อหุ้น(บาท) 2.86 2.87
โค่วจง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

กระผมก็มีติดไว้เหมือนกันครับ aprint ได้กำลังหมามาช่วย(คุณทองแดง aprint เป็นคนผูกขาดพิมพ์หนังสือพระราชนิพนธ์ของในหลวงมาตั้งแต่"นายอินทร์ผู้ปิดทองหลังพระ") ส่วนs&pก็ไปเรื่อยๆตามอัตภาพของพลังเค้ก

โพสต์ที่ 3

สำนวนคุณโค่วจงผมว่าผมคุ้นๆว่าจเป็นใครที่ผมรู้จักดีซักคน

ผมว่าAPRINTคงโตได้อีกมากครับ ผมเคยคำนวณIntrisic Value มา ราคาน่าจะเกินร้อยในระยะยาวครับ

ส่วนS&Pกำไรก็โตใช้ได้นะครับ ประมาณ 18% แต่ไปติดที่มีหุ้นเพิ่มเข้ามามากนั่นเอง รอรับปันผลก็น่าจะใช้ได้ครับ
โค่วจง

โพสต์ที่ 4

ก็คงจะไม่ผิดหรอกครับ แฮะๆ บางครั้งก็เพี้ยนๆไปหน่อยหลังอ่าน"มังกรคู่สู้สิบทิศ"รอบ3 ผมว่าคนเขียนรอบรู้มาก วางพล๊อตเรื่องดี แต่สับสนไปหน่อย อ่านรอบ3แล้วยังจำได้ไม่ถึง50%ครับ แนวนี้ต้อง"กิมย้ง"ครับสุดยอดของอดีตกาลจวบจนปัจจุบัน(เขียนเรื่องแรกถึงเรื่องสุดท้ายมีแค่7-8เรื่อง แต่พิมพ์ซ้ำๆ ทำหนังไม่รู้จักกี่เที่ยวแล้ว 40+ปีแล้ว เหมือนsnow whiteของwalt disney แหละครับ เอามาฉายเก็บตังได้ใหม่เรื่อยๆ) โอ๊ะ ขอโทษครับนึกว่าคอลัม "วิจารณ์บันเทิง"ซะอีก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 5

ผมเองก็แฟนAPRINTครับ ดีจริงๆครับ ใครอยากได้รอหลังรับปันผลครับ แต่อาจไม่ลงนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
someOne

โพสต์ที่ 6

ปันผลเมื่อไหร่ขอรับ...
ด้วยความเคารพ

From someOne
--------------------
Knowledge Access Investment
โค่วจง

โพสต์ที่ 7

aprint ปันผล6พค.46 5บาทถ้วนขอรับกระผม=5/93=5.3% ดีกว่าฝากเงินถือยาวๆๆๆไว้กินปันผลรอบหน้า+capital gainก็ยังคุ้ม รอบนี้สิ่งพิมพ์กำลังมาจากโฆษณาที่เข้ามามากจากการฟื้นตัวของอสังหา (บ้านและสวน)และของเศรษฐกิจ ปกติรายได้จากโฆษณาเป็น30%ของรายได้รวมของaprint

โพสต์ที่ 8

ผมมีตอน35บาท ถ้าคิดDividend Yield ผมได้ 14.28%ครับ capital gain = 165.71% รวมกับปันผลปีก่อนก็เกียบ200%นะครับ
ล็อคหัวข้อ