เค้าว่ากันว่านี่คือเส้นแบ่งหมีกับกระทิง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เค้าว่ากันว่านี่คือเส้นแบ่งหมีกับกระทิง

โพสต์ที่ 1

เรียกกันว่า SMA 200 วัน เพื่อนๆคิดว่ายังไงครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: เค้าว่ากันว่านี่คือเส้นแบ่งหมีกับกระทิง

โพสต์ที่ 2

นักดูดาว เขียน:เรียกกันว่า SMA 200 วัน เพื่อนๆคิดว่ายังไงครับ

กองโจรจับมือต่างชาติขาย

ลง

มีเด้งแล้วห้อยย้อยต่ำ
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

มันห้อยลงมาแตะเส้นขอบฟ้าแล้วหรือนี่ มัวแต่นั่งสับเงาอยู่เลยไม่ได้สนใจ

แล้วมันมีท่าทีจะย้อยไปถึงไหนละนี่
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
HI.ผมเอง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

กระทิง ที่ คิดว่าตัวเอง เป็น หมี :lol:

แทนที่จะขวิด กลับ ตะปบ :cry:

เอ....

หรือหมี ปลอมตัวมาเป็นกระทิง....... :P

กำลังขวิด มันส์ๆ....อยู่
เลยเผลอ ตะปบ...... :?:
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 5

ผมเห็นกระทู้ทีแรก ผมอ่านว่า เค้าว่ากันว่านี่คือเส้นแบ่งหมี่กับกระทิ :lol: :lol:

นึกว่า จะขอสูตรอาหาร บะหมี่ผัดกระทิ :lol: :lol:
เหมือนกระทู้ ขอสูตรครับ ของ คุณ Mon Money ที่ขอสูตรข้าวมันไก่ :lol: :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

5555....ถูกใจจัง พี่ครรชิต... :lol: :lol: :lol:
นักดูดาว

โพสต์ที่ 7

555555 ... ผมก็จำๆเค้ามาพูดล่ะครับ จริงหรือไม่ขอให้ผลลัพธ์เป็นตัวบอกก็แล้วกันครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

ปรัชญา

โพสต์ที่ 8

นักดูดาว เขียน:555555 ... ผมก็จำๆเค้ามาพูดล่ะครับ จริงหรือไม่ขอให้ผลลัพธ์เป็นตัวบอกก็แล้วกันครับ

เป็นไปตามหมายกำหนดการเดิม
เมอรี่คริสต์มัส

กองทุนขาย 656.77
ต่างประเทศขาย 1,668.98
นักลงทุนรายย่อยซื้อ 2,325.75

มันก็แบบเดิมนั่นล่ะ ขายไปปล่อยข่าวร้ายไป
ปิคนิคจะเพิ่มทุน เอ็นพีแอล เดิมๆๆ
คงเป็นสักระยะ

พอกลับมาซื้อข่าวดีก็จะเริ่มมา
วิไม่วิถ้าถือหุ้นดัชนีก็อยู่ดอยเหมือนกัน
อ้อ..ลืมไปคุณซิกกี้บ่มีดอย
Mon money

โพสต์ที่ 9

หมี่กระทิผมทำเป็นแล้วครับพี่ อร่อยด้วยละ :wink:

ข้าวมันไก่จะลองทำอาทิตย์นี้ครับ
:lol:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
โป้ง

โพสต์ที่ 10

กองโจรจับมือต่างชาติขาย

ลง

มีเด้งแล้วห้อยย้อยต่ำ
ฮาฮาฮา 3 ก๊ก กลายเป็น 2 รุม 1 รายย่อยสงสัยเสียเมือง หมดเงินหมดทองแน่ :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 11

แหม ถ้าอยู่บ้านใกล้ๆ จะไปขอทานบ้าง

หมี่ผัดกระทิ ผัดใส่กุ้งสด อร่อยครับ ผมก็ชอบ ผมไม่ได้ทานมานานแล้ว
ถ้าอยู่บ้านใกล้ๆ จะไปขอให้ คุณ Mon Money ทำให้ทาน บ้าง :oops: :D หิวๆๆๆ :lol: :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Dr.T

โพสต์ที่ 12

ครรชิต ไพศาล เขียน:ผมเห็นกระทู้ทีแรก ผมอ่านว่า เค้าว่ากันว่านี่คือเส้นแบ่งหมี่กับกระทิ :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
CK

โพสต์ที่ 13

ผมใช้ EMA 50 เดือนครับ (หรือ 200 สัปดาห์)
นักดูดาว

โพสต์ที่ 14

ท่านประธานใช้เส้นหมี่ยักษ์... เอ้ย เส้นค่าเฉลี่ยยักษ์เลยนะครับ

หุ้นใหม่บางตัวไม่มีเส้นยักษ์ที่ว่า ผมใช้ระดับวันไปพลางๆก่อน
หลุดเป็นขายตามที่สัญญาไว้ว่าจะขายจริงในปีนี้ครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เห็นท่านประธานเลยนะ สงสัยกำลังเห่อสมาชิกใหม่ (ยินดีด้วยครับ)

Mon money

โพสต์ที่ 15

เฒ่าดูดาวแอบหลบไปจำศีลแล้วหรือ

ยุทธภพนี้ ถึงแม้จะตกต่ำแต่ก็ยังมีสำนักดีๆที่มีโอกาสมาแรงนะ

ว่างๆก็มานั่งสับเงาคุยกันบ้างซิ
Stock Broker

โพสต์ที่ 16

ถ้าเป็นหุ้นที่มั่นใจในพื้นฐานสุดสุด หากซื้อได้ต่ำกว่า sma200 วัน หมายถึง คุณซื้อหุ้นดีได้ด้วยต้นทุนต่ำกว่าต้นทุนเฉลี่ยของคนที่ซื้อในช่วง 200 วันก่อนหน้าเลยนะครับ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 17

จอมยุทธ์มน

ข้าพเจ้ายังมิได้หลีกหายจากยุทธภพ แต่สำนักที่ข้าฯมิอาจล่วงรู้
เพียงพอ ก็มิอาจร่วมสำนักได้ ข้าฯยังมีโรงเตี๊ยมเล็กๆแห่งหนึ่ง และโรงเก้าอี้
เป็นอาทิ หากสหายจอมยุทธ์ทั้งปวงได้ปลดพลังฝ่ามือเขื่อนยักษ์ลงได้ ข้าฯก็จะร่วมกับอีกหลายสำนัก

แต่จะเอ่ยให้เลื่องลือไปใย สำนักคุ้มกฏยังจ้องเขม็งเยี่ยงนี้ ฮะโหยๆๆๆๆๆ

เพื่อน

โพสต์ที่ 18

มาอีกละ....เจ้ายุทธภพคุยกัน.... :lol: :lol: :lol:
ปรัชญา

โพสต์ที่ 19

[quote="นักดูดาว"]จอมยุทธ์มน

ข้าพเจ้ายังมิได้หลีกหายจากยุทธภพ แต่สำนักที่ข้าฯมิอาจล่วงรู้
เพียงพอ ก็มิอาจร่วมสำนักได้ ข้าฯยังมีโรงเตี๊ยมเล็กๆแห่งหนึ่ง และโรงเก้าอี้
เป็นอาทิ หากสหายจอมยุทธ์ทั้งปวงได้ปลดพลังฝ่ามือเขื่อนยักษ์ลงได้ ข้าฯก็จะร่วมกับอีกหลายสำนัก

แต่จะเอ่ยให้เลื่องลือไปใย สำนักคุ้มกฏยังจ้องเขม็งเยี่ยงนี้ ฮะโหยๆๆๆๆๆ[/quote

หน้านาวคงเป็นอย่างนี้ยาวนานนนน

อยู่บ้านบนดอย
เอ๊า เชิญจอมยุทธ เจี๊ยะเต้ ...
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 20

เส้นแบ่งระหว่างหมีกับกระทิง
เขาเรียกว่า
"กระหมิง" ครับ

เหลือเวลาอีกแค่สิบวัน
ผมคิดว่า บริษัทเก็บหุ้นเข้าพอร์ตได้ไม่ครบร้อยล้านบาทแน่ๆ
นอกจากยอมให้ราคาเกินสามสิบบาท ฮาๆๆๆ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 21

ขอคารวะเฮียเหว่ย!! เฉี่ยจ๋อเจี้ยะแต้ครับ

ผมคิดว่า คงมีบิ๊กล๊อตกันอีกซักรอบสองรอบ ถ้าเฮียเบื่อแล้ว จะลองบิ๊กกะเค้าบ้างเป็นไรครับ ส่วนผมยังคงถือต่อไปจนกว่าจะรอบสุดท้าย

คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 22

ผมก็ยังถือต่อครับ
จะลองทำตัวแบบหนังเรื่อง มีเมนโต้
จำราคาในอดีตไม่ได้ รู้แต่ผลประกอบการในปัจจุบัน
แล้วตัดสินใจไปตามนั้น
บริษัทกำไรเพิ่ม ปันผลติดอันดับ
ยังมองไม่เห็นเหตุผลเลยว่า จะขายทิ้งทำไม
ล็อคหัวข้อ