ขอความรู้เรื่องหุ้น BROOK ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Mr. Wittawat Aroonsangsur
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความรู้เรื่องหุ้น BROOK ครับ

โพสต์ที่ 1

จากวันที่ 2/6/46 ถึงวันที่ 30/7/46 หุ้น BROOK มีราคาไต่ระดับจาก 0.31 มาเป็น 1.18
คิดๆดูแล้วขึ้นเกือบ 4 เท่าเลยนะครับ แถมตัววอแรนท์ก็ยังขึ้นด้วยเหมือนกัน
ผมลองเข้าไปดูงบการเงินและ company profile แล้ว ไม่รู้สึกประทับใจอะไรเลย
และรู้สึกว่าหุ้นขึ้นไปโดยไม่มีพื้นฐานที่ดีรองรับ
ไม่แน่ใจว่าตัวเองเข้าใจอะไรผิด หรือตกหล่นข้อมูลสำคัญตรงไหนหรือเปล่า
เลยอยากขอความรู้จากเพื่อนๆครับถึงสาเหตุที่หุ้น BROOK ขึ้นมากๆแบบนี้
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 2

มีตั้งหลายตัวครับที่ "ราคา" ขึ้นโดยไม่มีเหตุผล ผมก็ไม่ทราบว่ามันขึ้นเพราะอะไร

เนื่องจากไม่ทราบก็ควรจะหลีกเลี่ยงครับ เพราะความเสี่ยงสูงสุดคือ "ไม่ทราบ" นี่แหละครับ
ล็อคหัวข้อ