เปิดรับสั่งซื้อหนังสือจิตวิทยาการลงทุนแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

เปิดรับสั่งซื้อหนังสือจิตวิทยาการลงทุนแล้วครับ

โพสต์ที่ 1

ผมขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่นะครับจะได้เห็นกันชัดๆครับ เพื่อนๆสามารถสั่งจองและโอนเงินได้เลยนะครับ หนังสือหนาประมาณ 196 หน้า ราคาปก 195 บาทครับ ผู้ซื้อจะได้รับส่วนลด 20 % เหลือ 156 บาทครับ จาก 156 ที่ผมได้รับ ผมจะนำเข้าบำรุงเวบ 19.5 บาท อย่างไรก็ตาม เพื่อนๆสามารถเลือกที่จะช่วยบำรุงเวบอันเป็นสุดที่รักของพวกเราได้ด้วยการเลือกรับส่วนลดต่ำกว่า 20 % ครับ นั่นหมายถึงว่า เพื่อนๆสามารถโอนเงินเข้ามาได้ตั้งแต่ 156-195 บาทครับ ส่วนที่เกิน 70 % ของราคาปกหรือ 136.5 บาท ผมจะนำเงินให้กับเวบทั้งหมดครับ หนังสือน่าจะเข้าโรงพิมพ์ประมาณต้นเดือนหน้า และน่าจะพิมพ์เสร็จประมาณปลายเดือนครับ ( วันที่ 20 ++ ธันวาคม) เพื่อนๆน่าจะได้รับหนังสือก่อนที่จะเห็นตามร้านครับถ้าไปรษณีย์ไม่ส่งช้ากว่าปกติมากนัก( พอดีใกล้ปีใหม่ครับไปรษณีย์ท่านอาจจะงานเยอะ) ผมอยากจะให้เสร็จทันปีใหม่ครับ เนื่องจากผมคิดว่า หากเราได้อ่านหนังสือเล่มนี้ในช่วงตรวจสอบผลงานช่วงสิ้นปีและทบทวนการตัดสินใจลงทุนของเราตลอดปีที่ผ่านมาเพื่อดูว่า มันมีความไร้เหตุผลและอคติอะไรมาเกี่ยวข้องบ้าง มันน่าจะเกิดประโยชน์ครับ หนังสือเล่มนี้มีเนื้อหาที่กระชับ อ่านง่าย และครบถ้วนครับ ผมมีหนังสือด้านจิตวิทยากว่า 10 เล่มแต่เห็นว่า เล่มนี้น่าจะเหมาะกับนักลงทุนไทยครับ อีกอย่างต้นฉบับก็ขายกันถึง $ 30 ยังไม่รวมค่าส่ง การนำมาแปลก็จะทำให้หนังสือถูกลงเยอะครับ อย่างไรก็ตาม การสั่งซื้อโดยยังไม่ได้เห็นหนังสือเป็นสิ่งที่มีความเสี่ยงนะครับ ลองพิจารณากันดูครับ

โอนเงินมาที่

ชื่อบัญชี วิสดอมเวิร์ค เพรส ธนาคาร กสิกรไทย สาขา บางใหญ่
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 269-2-52912-2

จากนั้นรบกวนช่วยแฟกซ์ใบโอนที่เขียนชื่อ ที่อยู่ในการจัดส่งแล้วมาที่ 0-2926-6761 ด้วยครับ ผมจะนำใบนี้มาจับรางวัลตุ๊กตาครับ ท่านที่สั่งมากกว่า 1 เล่ม ผมจะมาเพิ่มกระดาษให้ตามจำนวนเล่มครับ อ้อ ช่วยวงเล็บชื่อสมาชิกเวบด้วยนะครับ ผมจะได้มาสรุปรายชื่อเพื่อตรวจสอบการตกหล่นให้ครับ
ผมอยากจะขอรบกวนให้ช่วยสั่งซื้อภายในวันที่ 3 ัธันวาครับ เพราะผมคาดการณ์ไม่ได้เลยว่าจะมีการสั่งกี่เล่ม ถ้าผมรู้ยอดผมจะได้สั่งโรงพิมพ์พิมพ์ในจำนวนที่เหมาะสมได้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 2

คนแรกเลย ประเดิม

ตอนแรกไม่คิดจะซื้อเลยครับ เพราะคิดว่าอ่านเยอะแต่ไม่ได้ปฏิบัติก็เท่านั้น
ก็เลยจะหยุดซื้อหนังสือ ด้านนี้ไว้ก่อน

ตอนนี้ก็มีหลายเล่มแล้ว อ่านยังไม่หมดเลย ที่พี่แปลไว้ก็มี
ส่วนใหญ่อ่านผ่าน เป็นข้อมูลเบื้องต้น ยังไม่ได้ทำตามเลยครับ

แต่เห็นมีเงินส่วนหนึ่งไว้
บำรุง web นี้ด้วย เลยเปลี่ยนใจ

ของผมสั่ง 1 เล่มละกันครับ

เดี๋ยวโอนไปให้ตามที่บอก
ผมให้ 199 บาท นะครับ เลขสวยดีผมชอบ
เหลือนิดหน่อยไว้บำรุง web ตามสะดวกนะครับ

ขอบคุณครับ ที่แปลหนังสือดีๆ ให้อ่าน
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

หนังสือแนวนี้ที่หามานาน ขอบคุณ คุณพรชัย ที่หามาให้พวกเราได้อ่านกัน

ที่ได้ติดตามผลงานคุณ พรชัยมาหลายเล่ม ชอบครับ เพราะ คุณพรชัย ลงทุนจริงๆ ให้หุ้น แปลหนังสือเกี่ยวกับหุ้นก็ทำให้ ดีกว่าคนไม่ได้ลงทุนในหุ้น

จะทำตามขั้นตอนที่บอก เพื่อรับหนังสือดีๆแบบนี้ครับ

ปล. คราวนี้คุณนักดูดาว ไม่ได้เชียร์ขาย ต้องเชียร์ซื้อแล้วล่ะครับ อิอิ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

แวะไปโพสต์เวบอื่นๆมาครับ ...เดี๋ยวนี้เค้าห้ามเชียร์ซื้อขายนะ เรียกว่าแนะนำดีกว่า ฮ่าๆๆ

ชาวเวบนี้คงจะรู้จักคุณเวบเป็นอย่างดีในฐานะผู้แปลหนังสือการลงทุนแนว VI .. สำหรับชาวเวบอื่นๆที่เข้ามาตามลิงค์ครับ แม้ว่าท่านจะไม่ใช่นักลงทุนแนว VI แต่สำหรับหนังสือเล่มนี้ ขอแนะนำหนังสือด้วยความบริสุทธิใจ ไม่มีส่วนได้เสียกับผู้ผลิตนะครับ

เพราะบางครั้งเรามีข่าวดีหรือข่าวร้ายที่ชัดเจนออกมา แต่เรากลับตัดสินใจในทางที่ผิด เช่นถือหุ้นขาดทุนต่อเนื่องเพราะไม่ขายไม่ขาดทุน (แม้กระทั่งวอร์แรนต์) หรือกระโดดไล่ซื้อตามแห่ เพราะคิดว่าได้ข่าววงใน คงจะคุ้นเคยกับอาการที่ว่ามาไม่มากก็น้อยนะครับ

ผมเชื่อว่าหากได้เรียนรู้แนวคิดจิตวิทยาการลงทุน ท่านจะลดความเสี่ยง-เลี่ยงขาดทุน-หนุนกำไร ของท่านได้ครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 5

แน่นอนครับ 1 เล่ม เงินเดือนออก จะโอนเงินไปให้ทันทีครับ
Expecto Patronum!!!!!!
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 6

วันจันทร์ ถ้าไม่ลืมจะโอนเงินไปให้ 195 บาทนะครับ คุณ WEB
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

ของผม10 เล่มครับ โอนวันพรุ่งนี้นะครับ

ของผมไม่ต้องส่งให้ครับ ไปรับเองที่ สำนักพิมพ์ครับ จะได้ประหยัด
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
mtidus

โพสต์ที่ 8

ผมด้วยจะโอนให้วันอังคารที่23/12นี้
enokwan

โพสต์ที่ 9

สนใจด้วยคนค่ะ

แต่สงสัยเหมือนข้างบนเลยค่ะ ว่าถ้าไม่มีแฟกซ์ จะทำไงดีคะ?

แล้วจะทราบได้อย่างไรว่าใครได้ทำการโอนไปแล้วบ้าง?

ส่วนตุ๊กตา ถ้าสละสิทธ์ ยังจะต้องแฟกซ์ไปอยู่หรือเปล่าคะ?

ขี้สงสัยจังเลยแฮะเรา แหะๆๆ :oops: :oops: :oops:
harry

โพสต์ที่ 10

ฝากคุณWEBด้วยว่า ถ้าบริจาคหนังสือให้ห้องสมุดตลาดฯ กับห้องสมุดแห่งชาติด้วยก็ดีนะครับ

ผมเคยอ่านเจอบอกว่า ต้องส่งให้ฟรีๆ กับ ทางห้องสมุดแห่งชาติทุกเล่มที่เราผลิตออกมานะ แต่ไม่ค่อยเห็นจะส่งกันเท่าไหร่

ผมว่าดีนะ ส่งเหอะ อย่างละเล่มคงพอ แต่ถ้ามากกว่า 1 ก็ดี จะได้แบ่งๆกันอ่าน
Expecto Patronum!!!!!!
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 11

3เล่ม
พรุ่งนี้โอนให้585บาทครับ
doremon

โพสต์ที่ 12

เดี๋ยวรีบโอนครับ
การหาความรู้ เป็นการลงทุนครับ
charun
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 13

ของผมหนื่งเล่ม พรุ่งนี้จะโอนเงินไปให้ 195.00 บาท ขอบคูณมากสำหรับความพยายามแปลและเรียบเรียงหนังสือดีๆให้พวกเราได้อ่านครับ
yoyosun

โพสต์ที่ 14

ผมก็จองด้วยครับแต่ไม่มีแฟก ผมว่าน่าจะหาวิธีการตรวจสอบว่าใครโอนให้ แล้วด้วยวิธีอื่นก็ได้นะครับ เช่น วันเวลาโอน จำนวนเงินที่โอน เช่นผมโอนให้194.99บาท แล้วผมมาโพสบอกในเวป จะได้ไหมครับ
phoenix

โพสต์ที่ 15

ขอ 1 เล่มครับ เดี๋ยวโอนเงินให้แล้วจะแจ้งไปครับ ขอบคุณมากๆครับ :wink:
tom

โพสต์ที่ 16

อยู่ ไกล ครับ เกรงใจ จะรอซื้อจากร้านหนังสือ นะครับ :wink:
ForrestGump

โพสต์ที่ 17

คุณ Tom ไม่ต้องเกรงใจครับ

คุณโอนเงิน 195 บาทได้เลย จะได้เอาเงินไปบำรุงเวปTVI และคุณ WEB จะได้รู้จำนวนที่แน่นอนขึ้น win-win strategy ครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
toey

โพสต์ที่ 18

ไม่ทราบจะขอที่อยู่ของสำนักพิมพ์ได้รึเปล่า จะได้ไปรับด้วยตัวเอง
PERMSAK

ME TOO

โพสต์ที่ 19

I will transfer soon, thank you very much
Chlorophyle

โพสต์ที่ 20

ผมขอเล่มนึงนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้(อังคารที่23/11)โอนเสร็จแล้วจะแฟกซ์ไปแจ้งอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ
---------------------------------------------------------------------------------
23/11 ขอโทษครับ ขอเลื่อนเป็นก่อนวันศุกร์นะครับ วันนี้หาจังหวะไปแบงค์ไม่ได้เลย :oops:
-------------------------------------------------------------------------------
24/11 โอนและแฟกซ์ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 21

ผมขอจอง2เล่มครับ
เอาไว้อ่านเล่มนึง ให้ลูกสาวอ่านอีกเล่มนึง
คงยกส่วนเกิน20%ให้webทั้งหมดแหละครับ
เพราะแค่ได้อ่านก่อน(สนองตัณหา)ก็คุ้มแล้ว
คล้ายๆดูหนังmidnightได้ดูก่อนเข้าฉายรอบปกติ
และส่งตรงถึงบ้าน
ทั้งยังช่วยบำรุงweb siteด้วยครับ

อยากทราบที่อยู่ที่สามารถจะส่งใบจองทางไปรษณีย์
ไปconfirmการสั่งซื้อและที่อยู่ที่ให้จัดส่งให้
เพราะที่บ้านไม่มีเครื่องfax
และค่าส่งแพงมากครับ
ครั้งละ40-50บาท
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
frank0819

โพสต์ที่ 22

:lol: ขอสั่งจองด้วยคนครับ ไม่น่าจะเกินวันศุกร์นี้ เดี่ยวจะโอนเงินให้ 160 บาบาท นะครับ
[email protected]
ch_army

โพสต์ที่ 23

แล้วเรื่อง fax ใบโอนนี่ยังไงครับ พอดีผมไม่มี fax ใช้อ่ะ จะให้ที่ธนาคารเค้า fax ให้นี่ได้ไหมครับ ไม่เคยทำอ่ะ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
pinklady

โพสต์ที่ 24

โอน 195 บาท & fax เรียบร้อยแล้วค่ะ
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 25

สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ผมก็จะจัดส่งให้ฟรีด้วยเช่นกันครับ สำหรับท่านที่ไม่มี FAX ช่วยกรุณาโอนเป็นเศษเช่น 158.5, 193.8 แล้วช่วยโพสต์ชื่อที่อยู่ในการจัดส่งทางกระทู้หรือทาง PM ด้วยนะครับ ล่าสุดผมได้รับ FAX จากคุณ HI. ผมเอง., คุณ chatchai, คุณ ForestGump, คุณ pinklady, คุณ FRANK 0819, คุณ Focus&Patience, คุณ xtreraphan แล้วครับ ขอบคุณมากครับ.....ผมขอความกรุณาช่วยสั่งซื้อภายในวันที่ 3 ธันวานะครับ แล้วผมจะมาสรุปชื่อท่านที่โอนมาให้ทราบอีกครั้งครับ ช่วงปิดต้นฉบับจะค่อนข้างยุ่งครับ ทำงานตัวเป็นโอ่งหัวเป็นลูกแตงโมเลยครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
PaZZaHut

โพสต์ที่ 26

ผม fax ไปเมื่อตอนเย็นวันนี้แล้วครับ

PaZZaHut
yop

โพสต์ที่ 27

ผม fax ไปแล้วนะครับ 24/11
195 บาท (yop)
tk

โพสต์ที่ 28

คุณ web ครับ ไม่ทราบพอจะบอก e-mail address ได้ไหม จะได้สแกนแล้ว e-mail ไปน่ะครับ
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
dingding

โพสต์ที่ 29

คุณ Web คะ
ติงๆ Fax ใบโอนไปเรียบร้อยแล้วนะคะ จอง 1 เล่มค่ะ
ขอบคุณค่ะ
charun

โพสต์ที่ 30

ผม fax ใบโอนไปแล้วครับ เมื่อ 25 พย.2547