หนี้ร้อนมาพึ่งเย็นครับ เว็บเดิมที่อยู่ด่ากันเยอะทนไม่ไหวแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

หนี้ร้อนมาพึ่งเย็นครับ เว็บเดิมที่อยู่ด่ากันเยอะทนไม่ไหวแล้ว

โพสต์ที่ 1

มาฝากเนื้อฝากตัวครับ และกำลังศึกษาแนววอเรน บัพเฟต ตาม

หลักในหนังสือ The new buffetology ซึ่งผมใช้วิธีศึกษาแบบ

เรียนแบบ 100 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งคนส่วนใหญ่ใช้วิธีศึกษาจากหลาย

เล่ม หลายสำนัก แล้วเลือกข้อดีของแต่ละเล่ม แต่ละสำนัก มา

ผสมกับประสบการณ์ของตัวเอง แต่ผมไม่ได้ใช้วิธีนั้นครับ

อย่างไรก็ตาม ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวครับ รับรองตัวเองเลย ว่าจะ

เป็นคนที่ดีของสังคม โดยเฉพาะ TVI
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับพี่เจ๋งด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ :D :D :D
Jeng

โพสต์ที่ 3

แบบที่ 1.
ผมสังเกตุว่าโพสที่นี่ ถ้าโพสโดยการเว้นบรรทัด บน บรรทัด ล่าง ก็จะอ่านง่ายขึ้นนะครับ ถ้าพิมพ์ติดกันยาวเหยียดเลยจะอ่านยากเหมือนกันนะครับ เดี๋ยวจะลองพิมพ์แล้วโพสให้ดูทั้งสองแบบ ว่าแบบไหนอ่านง่ายกว่ากันครับ

แบบที่ 2.

ผมสังเกตุว่าโพสที่นี่ ถ้าโพสโดยการเว้นบรรทัด บน บรรทัด ล่าง

ก็จะอ่านง่ายขึ้นนะครับ ถ้าพิมพ์ติดกันยาวเหยียดเลยจะอ่านยาก

เหมือนกันนะครับ เดี๋ยวจะลองพิมพ์แล้วโพสให้ดูทั้งสองแบบ ว่า

แบบไหนอ่านง่ายกว่ากันครับ

ก็เป็นความเห็นเล็กๆน้อยๆนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 2

Re: หนี้ร้อนมาพึ่งเย็นครับ เว็บเดิมที่อยู่ด่ากันเยอะทนไม่ไหว

โพสต์ที่ 4

[
เป็นคนที่ดีของสังคม โดยเฉพาะ TVI[/quote]

:wink: :arrow: ผมมีนิทานเรื่องหนึ่ง ผมเคยชวนพระเอกย้ายบ้าน
แต่พระเอกเล่นตัว...................
วันนี้พระเอกเกิดความน้อยเนื้อต่ำใจ ดูอะไรๆก็ไม่น่าดู
เบื่อสิ่งแวดล้อมเป็นพิษ
ทั้งๆที่เขาไม่ได้ด่าพระเอก ซักกะหน่อย
เขาด่า...ผู้กำกับ.....ของผมต่างหาก
แต่ด้วยสามัญสำนึก ของความเป็นคนดีมีศีลธรรมในสังคม
อยากจะเรียกว่า.........คนดีในบ้านเมือง
ยอมเสียสละเวลา
ทุนทรัพย์ทุกอย่างเพื่ออยากเห็นสังคมมันดีขึ้น
ทุกรายการพระเอกเรา
เข้ารายการร่วมด้วยช่วยกันมาตลอด
เราบอกให้พระเอก
โทรไปถามเรื่องราวต่างๆมากมาย พระเอกเราก็ทำได้ และทำได้ดีด้วย

:arrow: เอาทำอีกนิด สมัครสมาชิกแล้วล็อกอินด้วยครับ
ยินดีต้อนรับสู่โลกของความจริง
ที่มีเหตุมีผล มีน้ำใจไมตรี
ด้วยรักนะเจ๋ง :roll: :roll: :roll:
Jeng

โพสต์ที่ 5

อิอิ ขอบคุณครับ เฮียปรัชญา สมัครไปแล้วครับ

แต่ก่อนไม่ได้เล่นตัว แต่เป็นคนอยู่เป็นที่เป็นทาง รักแล้วรักเลย

ถ้าอดทนไม่ไหวจริงๆแล้วค่อยว่า

คือผมแค่จินตนาการว่าน้องๆที่มาเข้าโครงการร้อยคนร้อยหุ้นด้วย

ความหวังดีต่อแมงเม่าทั้งหลาย เขาจะไม่กล้าแสดงออก คิดแค่นี้

ผมก็รู้สึกไม่ค่อยดีแล้ว โชคยังดีที่นึกถึงคำพูดของเฮียว่าที่นี่ดี

มาก และได้แอบเข้ามาดูอยู่บ่อยๆ อิอิ ขอบคุณมากครับ

อยู่นี่ 1 นาที โล่งอกเลย
Jeng

โพสต์ที่ 6

เฮียปรัชญาครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าตอนนี้ใครออนไลน์อยู่ครับ
Solo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

หวัดดี ครับ พี่ Jeng ผมก็ ขอมาอยู่ เวป นี้ ระยะหนึ่ง แล้วเช่นกัน ครับ
Jeng

โพสต์ที่ 8

อ้าวมาตั้งแต่เมื่อไรไม่เห็นบอกเลย อิอิ Solo
CK
ผู้ติดตาม: 26

โพสต์ที่ 9

ยินดีต้อนรับที่สุดครับ เฮียเจ๋ง

คนที่ผมตั้งหน้าตั้งตารอก็พี่นี่แหละ ตั้งกระทู้แต่ละที
ทำให้ไอเดียกระฉูด สมองแล่นทุกที

สุดยอดนักตั้งกระทู้มาแล้ว เว็บมาสเตอร์รีบเพิ่มเซิฟเวอร์ด่วน
เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนนะครับ

พี่เจ๋งลุยเต็มที่เลยนะครับ น้องๆเขารอพี่มาหลายเดือนแล้ว
อย่าทำให้ผมเชียร์แล้วเสียชื่อนะครับ
genie

โพสต์ที่ 10

มันจะมีโชว์คนที่on lineอยู่ตรงหน้าแรกของเว็บบอร์ดครับ ส่วนตรงที่โชว์อยู่ที่Homeนั้นมันจะdelayครับ
Jeng

โพสต์ที่ 11

ฮ่า ฮิ ฮิ ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ไอเดียกระฉูดนี่สงสัย ต้องท่านโลโซ มั๊ง ใช่มั๊ยเฮียปรัชญา อิอิ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 12

ยินดีต้อนรับครับผม
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
Jeng

โพสต์ที่ 13

หวัดดีครับคุณนักดูดาว เจอคุณที่กระทิงเขียวกับที่นี่ ไม่เคยเจอคุณนักดูดาว ที่ตลาดหุ้นเลย
Jeng

โพสต์ที่ 14

อิอิ ผมดูจากวันที่สมัครนี่ปรากฏว่า ผมเป็นซีเนียร์นะ ยกเว้นน้องยีน แล้วผมอาวุโสสูงสุดเลย อิอิ
stockms

โพสต์ที่ 15

ยินดีต้อนรับครับพี่เจ๋ง...ขนาดว่ารักแล้วรักเลย แต่แฟนเก่าชักเริ่มปากจัด ชอบใช้อารมณ์เลย ต้องหนีมาหาแฟนใหม่อ่อนหวาน สุภาพและมีเหตุมีผลใช่ไหมครับ
Jeng

โพสต์ที่ 16

stcokms เป็นอย่างพี่หรือเปล่า สระมันหายไป เช่น สระอุ ไม้เอก อ่านแล้วจักกะเดียมมากเลย ถ้าเป็นช่วยบอกทางแก้หน่อยซิ
stockms

โพสต์ที่ 17

สงสัยจะเป็นเหมือนกันครับ แต่แก้ไม่เป็นครับ ใช้วิธีอ่านเร็วๆก็มองไม่เห็นครับ
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 18

มาเข้าแถวต้อนรับพี่เจ๋งช้าไปหน่อย ดีใจมากครับ ได้อ่านกระทู้ดีๆมีสาระเพิ่มขึ้นอีก เย้...
เด็กใหม่หัดขวิด

Re: หนี้ร้อนมาพึ่งเย็นครับ เว็บเดิมที่อยู่ด่ากันเยอะทนไม่ไหว

โพสต์ที่ 19

ตามกันมาติด ๆ หลังจากเมื่อกี้ไปที่ taladhoon หลบวูบเกือบไม่ทัน

แต่เห็นถึงน้ำใจคุณ jeng จริง ๆ ก่อนมา ยังไป up กระทู้ในโครงการขึ้น

มา นับถือ

มาฝากเนื้อฝากตัวแถวนี้ด้วยคน

ปล.เข้ามาแล้วงง เกือบตอบกระทู้ไม่เป็น
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
suthepj

โพสต์ที่ 20

ยินดีต้อนรับครับ
suthepj

โพสต์ที่ 21

thanwa
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 22

ขอต้อนรับคุณ Jeng ด้วยคน

ผมเชื่อว่า สังคม TVI นี้จะยิ่งอบอุ่นขึ้น
นอกจากนี้ยังเชื่อว่าคุณ Jeng หอบเอาสาระมาฝากพวกเราทุกคนในสังคมเล็กแห่งนี้

ดีใจมากครับ
:D :D :D
Phayaoman

โพสต์ที่ 23

ดีใจจังในที่สุดพี่เจ๋งก็มาแล้ว ยินดีต้อนรับครับ
CK
ผู้ติดตาม: 26

โพสต์ที่ 24

พี่เจ๋งใช้ OS เป็น Windows หรือ Mac ครับ

ผมเช็คดูแล้ว คาดว่าอาจจะเป็นที่ font settings บนเครื่องพี่กระมัง เดี๋ยวจะลองบอกให้เว็บมาสเตอร์ลองเปลี่ยนค่าบางตัว แล้วพี่ช่วยบอกนะครับว่าใช้ได้หรือไม่
นักดูดาว

โพสต์ที่ 25

เรียนพี่เจ๋งครับ

ผมไม่ค่อยไปที่ตลาดหุ้นก็เพราะความร้อนแรงนี่แหละครับ
วุ่นมากก็ใช้ความคิดได้น้อย ที่ผมเข้าจริงๆก็ห้องสินธร, ที่นี่ แล้วก็เวบของคุณ Rockriverarms (http://www.thai.net/rockriverarms)
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
tom

โพสต์ที่ 26

ยินดีต้อนรับพี่เจ๋งครับ ผมสมัครที่นี่นานแล้วครับ แต่ส่วนใหญ่มาอ่านมากกว่าครับ ที่นี่ดีครับ ผมติดปัญหาเดียวคือผมรู้สึกว่าช้ากว่าที่ตลาดหุ้น แต่เนื้อหาสะใจกว่าครับ คนเราพูดกันด้วยหลักการ เหตุผลและหลักฐาน เป็นมงคลอย่างยิ่งครับ

Qoo
TOMOKI

โพสต์ที่ 27

มานี่กันหมดเลย คึกคักดีครับ ที่นี่เปลี่ยนสีอีกแล้วหรือครับ ล่าสุดที่อ่านยังสีแดงอยู่เลยครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 154

โพสต์ที่ 28

รอพี่เจ๋งอยู่ตั้งนาน
นึกว่าจะไม่มาซะแล้ว
มานี่เตรียมโครงการอะไรเจ๋งๆไว้ยังครับ
TOMOKI

โพสต์ที่ 29

ท่านเจ๋งจะไม่กลับtaladhoon หรือครับ โครงการที่ดีจะเดินต่อได้ต้องมีคนเก่งดูแลนะครับ ส่วนเรื่องการดูแลลบกระทู้ผมเห็นด้วยพร้อมโอนเงินบริจาคประเดิมก่อน 1,000 บาทครับเพราะผมตั้งใจทำบุญอยู่แล้วครับ ท่านเจ๋งแจ้งเบอร์บัญชีที่ email ผมได้เลยเมื่อท่านเจ๋งพร้อมครับ
Mon money
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 30

มีอะไรขาดตกบกพล่องไปก็ช่วยๆกันแนะนำครับ จะได้ปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไป