มีของดีของฟรีหายากมาฝากครับ สำหรับ Valueinvestor

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

มีของดีของฟรีหายากมาฝากครับ สำหรับ Valueinvestor

โพสต์ที่ 1

เป็น article เีกี่ยวกับ Bengamin Graham ครับ รวบรวมโดยเจ้าสำนักของเขาครับ เขาพึ่งเปิดให้บุคคลทั่วไปเข้าไปอ่านได้ไม่นานมานี้ครับ ในหมวด protected archive ครับ ไม่แน่ใจว่าเปิดนานเท่าไหร่ครับ

มีตั้งแต่ article สมัยดึกดำบรรพ์

https://www1.gsb.columbia.edu/valueinve ... ected.html
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ บางบท ยกมาจาก Intelligent Investor ด้วย
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ห้องสมุดตลาดฯ มีดีกว่าที่คุณคิดครับ ยิ่งผมไปอีกรอบ ก็เห็นว่าหนังสือดีๆโผล่ออกมาให้เห็น โดยเฉพาะภาษาอังกฤษ ไปอ่านกันเถอะครับ ดีๆทั้งนั้น อ่านในนั้นไปเลย เปิดถึง 5 ทุ่มแล้วนะ
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
ล็อคหัวข้อ