ยัวร์ซ่าแบ๊ตเตอรี่ กับ GSแบ๊ตเตอรี่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

ยัวร์ซ่าแบ๊ตเตอรี่ กับ GSแบ๊ตเตอรี่

โพสต์ที่ 1

อ่านหนังสือพิมพ์เจอว่า ทางบริษัทแม่ที่ญี่ปุ่นรวมกิจการกัน
มีใครทราบรายละเอียด กรุณานำมาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ

(ไม่ได้ใบ้ให้ซื้อหุ้นนะครับ เพียงขอแลกเปลี่ยนข้อมูลครับ)
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ติดตามข่าวอยู่เหมือนกันครับพี่

yuasa ญี่ปุ่นถือหุ้นใน yuasa ไทย ประมาณ 35% แต่ว่าผมไม่ทราบข้อมูลการถือหุ้นของ GS ในสยามยีเอสแบตเตอรี่เลย คงต้องติดตามการควบรวมกันในปีหน้าครับ ว่าสัดส่วนการถือหุ้นและการจัดการบริหารจะเป็นอย่างไร

ที่ประหลาดใจก็คือ ข่าวนี้ทำให้ราคาหุ้น yuasa กระโดดไปเรียบร้อย ทั้งๆที่ไม่น่าจะเพิ่มกำไรได้ในระยะอันใกล้นี้ครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ล็อคหัวข้อ