เคยคิดมั้ยครับ ว่าต่างชาติที่ทำงานอยู่ที่อิรัก โง่หรือว่าบ้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ปุย
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เคยคิดมั้ยครับ ว่าต่างชาติที่ทำงานอยู่ที่อิรัก โง่หรือว่าบ้า

โพสต์ที่ 1

เห็นข่าว ตัวประกันต่างชาติ โดนจับเรื่อยๆ รอดมั่ง ไม่รอดมั่ง
ล่าสุด ก็หนุ่มญี่ปุ่น โดนตัดคอไปแล้ว
เคยคิดว่าใครจะบ้า ไปเสี่ยงชีวิต ขนาดนั้น

จนได้ข่าวว่า มีคนรู้จัก ชาวอังกฤษ ตอนนี้ทำงานอยู่ที่อิรัก !!!
อายุประมาณ 40 กว่า ตำแหน่ง ระดับ Project Manager ไปคุมงานก่อสร้าง

ตอนทำงานที่เดียวกับผม เค้าได้เงินเดือน ประมาณ 3-4 แสน
ตอนนี้ข่าวว่า เงินเดือน 25,000 ปอนด์ !!! (เกือบๆ 2 ล้าน :shock: )
ทำงานอยู่ใน ฐานทัพ อเมริกันตลอดเวลา ไม่ต้องออกมาข้างนอกเลย

High risk, high return จริงๆ
ล็อคหัวข้อ