มีใครถือหุ้น TICON บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 1

:lol: เป็นหุ้นกลุ่มอสังหาริมทรัพย์ ใครมีข้อมูลช่วยเล่าให้รู้ด้วยครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

ไม่ได้ถือครับ แต่ขออนุญาตออกความเห็นหน่อยนะครับ

ตั้งแต่ต้นเดือนมิย.เป็นต้นมา มีข่าวดีเกี่ยวกับ TICON ทะยอยออกมาเป็นลำดับ รวมทั้งการที่ ROJANA เข้าซื้อหุ้นเพิ่ม การออก warrant ประมาณการณ์กำไรเพิ่มมโหฬารในไตรมาสสอง และอื่นๆอีกมาก โดยเฉพาะกรณีที่ NVDR สะสมเพิ่มมาตลอดในสองเดือนหลัง จนล่าสุด NVDR ถือหุ้น TICON อยู่สูงถึง 5% ครับ (วันที่ 25 ก.ค.)

ด้วยความรู้แบบงูๆปลาๆของผม เดาเอาว่าตอนนี้ TICON อยู่ในช่วงสะสมพลังครั้งสุดท้าย มีความเป็นไปได้สูงที่ปลายเดือนก.ค.จนถึงกลางเดือนส.ค TICON จะพุ่งตัวขึ้นไปเกิน 22 บาท อาจจะถึง 25 บาทหรือมากกว่าก็ได้ ถ้ามีกระแสข่าวลือ (ที่ดีๆ) ออกมาหนาหูขึ้นเรื่อยๆ และมีรายใหญ่รายย่อยเข้ามาร่วมวงเยอะๆ

และสุดท้ายน่าจะไปจบตอนประกาศงบของจริงกลางเดือนสิงหา ซึ่งถ้าดีจริงก็จะขึ้นต่ออีก 2 - 3 วัน ให้เวลารายใหญ่ออกของ แล้วจะค่อยๆปักหัวลงในที่สุด ตามสูตรครับ ข่าวดีชิ้นสุดท้ายคือข่าวที่ทำให้หุ้นตก

วันจันทร์นี้ ถ้าเกิดการดันให้ราคายืนเหนือ 19.30 ได้อย่างแข็งแรง น่าจะไปต่อยาวเลยครับ

ต่อไปเป็นความเห็นส่วนตัวครับ property sector โดยเฉพาะพวกขายบ้านและที่ดินในเมืองไทยกำลังจะเกิดการเปลี่ยนแปลงในทางบวกมากๆ เริ่มตั้งแต่ปลายปีนี้เป็นต้นไปและอีก 5 ปีข้างหน้าด้วย เนื่องมาจากมติครม.เมื่อ 2-3 วันก่อนครับ

ย้ำอีกครั้ง เป็นการเดาส่วนตัวนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

**
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ คุณ LOSO เป็นลูกค้า thaistocks.com ด้วยหรือครับ?

ในเว็บของ Seamico เอง คุณ Paul Reanaud ก็โดนนักลงทุนต่างชาติโจมตีค่อนข้างหนักนะครับ ว่าเชียร์และหลงตัวเองจนน่าเกลียด แต่เท่าที่ผมเช็คข้อมูลย้อนหลังดู เขาวิเคราะห์ได้ค่อนข้างแม่นยำมากใช้ได้ แต่เป้าของคุณ Paul ค่อนข้างจะ Aggressive พอควรครับ ถ้าผมจำไม่ผิดแกบอก AJ จะไปถึง 14 บาทเชียว ซึ่งผมว่ามันเกินจริงไปหน่อย

ส่วน TICON ดูเหมือนจะมีคนตั้งเป้าที่ 32 บาทด้วยซ้ำครับ (แต่ไม่รู้ว่าปีไหน ฮ่าๆ)
ล็อคหัวข้อ