ตกใจกับ3K

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 1

เกิดอะไรขึ้นกับ3kเนี่ย อยู่ดีๆวันนี้เล่นพุ่งไปทีเดียว 9.50 บาท ผมตามเก็บไม่ทันเลย พี่ปรัชญารับเหมาอีกแล้วรึเปล่าครับเนี่ย :shock: :shock: :shock:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 2

ได้ยินมาแว่วๆว่าต้นทุนลด (ภาษีนำเข้าตะกั่วเหลือ 1% จาก 10%) ยอดขายเพิ่มนิดๆก็จะหรูมากแล้ว กำไรน่าจะออกมาดีมากในครึ่งปีหลัง เพราะต้นทุนลดแต่ราคาขายเท่าเดิม
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 3

ดีใจกะพี่ปรัชญา และน้อง genie ด้วย

ถ้าไม่รวม SPG PE ของ 3K ยังต่ำสุดในหมวดที่ 8.72
ถ้าไม่รวม SPG PB ของ 3K ก็ยังต่ำสุดในหมวดที่ 1.16
หากลองพิจารณา 5 Force อาจจะไม่แข็งแกร่งเท่ากับ STANLY และ IRC
ทั้งหมวดได้รับผลดีจากธุรกิจยานยนตร์ที่ดีขึ้นทั้งสิ้น
ให้ข้อมูลไว้ประกอบการตัดสินใจครับ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

Re: ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 4

genie เขียน:เกิดอะไรขึ้นกับ3kเนี่ย อยู่ดีๆวันนี้เล่นพุ่งไปทีเดียว 9.50 บาท ผมตามเก็บไม่ทันเลย พี่ปรัชญารับเหมาอีกแล้วรึเปล่าครับเนี่ย :shock: :shock: :shock:
งานนี้เชียร์อย่างเดียวครับ เห็นพื้นฐานเขาดีปัจจัยที่5ของชีวิต
ก็ขอแสดงความยินดีกับคุณจรูญ โชคดีสถาพร
ที่ถือทุน39บาทเกือบ5หมื่นหุ้น สงสัยเรื่องนามสกุลนี่ท่าจะจริง โชคดี
จะไปเปลี่ยนเป็น ..โชคดีทวีทรัพย์ ได้ไหมนี่อยากรวยมั่ง....
และขอแสดงความยินดีต่อทุกท่านที่ถือหุ้นนี้ครับ

ถือยาวๆแบบการลงทุนของVI รอรับปันผลก็ดีกว่าฝากเงินแล้วครับ
วันนั้นบอกใครให้ซื้อรับขวัญพอท์ตไม่ทราบว่าซื้อหรือเปล่า
ถ้าซื้อก็คง
ได้ยิ้มกว้างๆเลยครับ
หุ้นดีครับ ผมยังกลับไปอ่านกระทู้...ชัยชนะทุกเซ็กเม้นท์
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 5

ไม่ใช่เพราะพี่ genie หรอกเหรอ
ลองไปอ่านกรุงเทพธุรกิจดูสิ (ฉบับเมื่อวาน)
genie

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 6

พี่ช่วงนี้ไม่มีเวลาอ่านเลย มันมีอะไรเหรอ แล้วเกี่ยวอะไรกับพี่ละงง :?
moo
ผู้ติดตาม: 2

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 7

พี่ปรัชญาครับ ผมเองครับที่พี่กรุณาแนะนำให้ซื้อรับขวัญพอร์ต ตกลงผมซื้อครับ ราคาเฉลี่ย 46.50 ครับ จำนวน 20000 หุ้น ขอบคุณมากครับ ขอเดินตามผู้ใหญ่ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ โอกาสหน้าจะขอรบกวนอีกครับ
genie

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 8

เจอแต่คนมีเงินถุงเงินถังอิจฉาจริงๆ :oops: ทีเราเก็บ3Kได้แค่ 2000 หุ้นเองเงินก็หมดแล้ว (แฮะๆแต่ที่เฉลี่ย 32.75 ครับ) 8)
moo

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 9

อื้อหือ...พี่ GENIE ทำได้ไงครับ ทำอย่างไรจะเก่งเหมื่อนพี่ และพี่ๆที่นี่ได้ละครับ เหนือเซียนจริงๆครับ
genie

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 10

ใจเย็นๆ ตอนนี้วางแผน TVI 2nd meeting อยู่ สรุปเรื่องได้เมื่อไหร่จะนำมาประกาศครับ
yoyo

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 11

เอาก่อนกันยานะพี่
เดี๋ยวไม่อยู่ อยากไปอีก
Meeja
ผู้ติดตาม: 0

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 12

32.25 * 2000 ก็ครึ่งพอร์ตผมแล้วพี่ Genie
ไม่ใช่พี่คนเดียวหรอก ที่อิจฉาคนอื่น...
ตะวัน

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 13

ผมก็เป็นคนหนึ่งครับที่อยากจะเข้ามาเป็นสมาชิกของชาว VI หลังจากที่ได้วนเวียนอยู่แถว Web ค้าหุ้น มาพักหนึ่งแล้วพบว่าในระยะหลังสังคมระแวกนั้นไม่น่าอยู่ครับ สู้ที่นี่ไม่ได้ อบอุ่น และมีเหตุผลดีครับ
ต้องขอฝากตัวกับพี่ๆชาว VI ด้วยนะครับ
ตะวัน

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 14

ขอโทษครับ เบลอไปหน่อย จริงๆแล้วตั้งใจจะ Post ในหัวข้อ "สวัสดีครับ" แต่เนื่องจากเปิดไว้หลาย Window
เลยสับสนอ่ะครับ :oops:
yoyo

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 15

อันดับแรกก็สมัครสมาชิกเลยดีมั๊ยครับ
คุณตะวัน
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 16

moo เขียน:พี่ปรัชญาครับ ผมเองครับที่พี่กรุณาแนะนำให้ซื้อรับขวัญพอร์ต ตกลงผมซื้อครับ ราคาเฉลี่ย 46.50 ครับ จำนวน 20000 หุ้น ขอบคุณมากครับ ขอเดินตามผู้ใหญ่ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ โอกาสหน้าจะขอรบกวนอีกครับ

:arrow: :lol: ดีใจด้วยครับ ลงทุนครั้งแรกก็ได้ผลคุ้มค่าเลย
กว่าเงินจะปันผลออกคงไปได้อีกครับ เงินปันผลได้มากกว่าเงินฝากครับ
moo

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณพี่ปรัชญาอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ
ตะวัน

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 18

ผมสมัครสมาชิกแล้วครับคุณ YoYo หวังว่าคงได้รับคำแนะนำจากคุณ YoYo รวมทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ
yoyo

ตกใจกับ3K

โพสต์ที่ 19

ยินดีครับ
ในนี้มีแต่พี่มีน้ำใจครับ
ล็อคหัวข้อ