สินค้าคงเหลือในกลุ่มค้าปลีก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
HolmesB
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

สินค้าคงเหลือในกลุ่มค้าปลีก

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับพี่ๆ คือผมสงสัยมาเป็นปีแล้วครับแต่ยังหาคำตอบไม่ได้ สินค้าคงเหลือในงบกระแสเงินสดหมายความว่าอะไรเหรอครับ พอดีผมเห็นบริษัทค้าปลีกที่กำลังเติบโตจะโดนบรรทัดนี้กดเอามากๆ ทำให้กระแสเงินสดจากการดำเนินงานค่อนข้างน้อย และก็บรรทัดนี้มีนัยยะสำคัญหรือเปล่าครับ? ควรเป็นบวกหรือลบ หรือยิ่งลบยิ่งดี ใครรู้รบกวนช่วยบอกผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
Screen Shot 2564-11-15 at 12.49.34.png
HB.
โพสต์โพสต์