ประเภทของ warrant (American options หรือ Europeanoptions)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
tapattan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

ประเภทของ warrant (American options หรือ Europeanoptions)

โพสต์ที่ 1

สอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยอะครับ

ในเว็บของ set เราจะพอมีเมนูหรือการดู warrant ของบริษัทจดทะเบียนไหมครับ

ว่าเป็น Options ประเภท American options หรือ European options โดยที่ไม่ต้องเข้าไปดูใน fact sheet

ขอบคุณครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 74

Re: ประเภทของ warrant (American options หรือ Europeanoptions)

โพสต์ที่ 2

ไม่บอกครับ ว่าเป็นประเภทไหน
อ่าน Fact Sheet อย่างเดียว
เพราะ มีทั้งการแปลงครั้งเดียว(เมื่อสิ้นสุดระยะเวลา) หรือ หลายครั้ง
มีเงื่อนไขอื่นๆรวมด้วยครับ

อ่าน Fact Sheet เถอะครับ จะได้เข้าใจ ว่ามันคืออะไร
:)
โพสต์โพสต์