เราสามารถขายหุ้น ได้เกิน credit limit ของพอร์ต ได้รึเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nevercry.boy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 23

เราสามารถขายหุ้น ได้เกิน credit limit ของพอร์ต ได้รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีมีหุ้นในพอร์ต มานานพักนึง แล้วตอนนี้มูลค่าเกิน credit limit ของพอร์ต
อยากทราบว่า ผมสามารถกด ขายไม้เดียวที่เกิน credit limit ของพอร์ต ได้หรือไม่ครับ
หรือต้องทะยอยขาย หรือโทรไปให้โบรก ขยาย credit limit ให้ครับ
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tanukicho
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: เราสามารถขายหุ้น ได้เกิน credit limit ของพอร์ต ได้รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 2

ถ้าบัญชี cash balance ทำไม่ได้ครับ เหมือนมีตัวเลขให้ดูเฉยๆ

นอกจากเปิดบัญชีมาร์จินตั้งแต่แรก สามารถทำได้ครับ
“ กำไรเมื่อซื้อ ไม่ใช่เมื่อขาย ”
Cr.Richdad
yoko
Verified User
ผู้ติดตาม: 8

Re: เราสามารถขายหุ้น ได้เกิน credit limit ของพอร์ต ได้รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 3

ผมคิดว่าน่าจะขายได้ครับ ถ้ามีบิดให้เคาะ ไม้เดียวก็เคาะได้เลย
cccc
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขายได้ครับ แต่เวลาซื้อต่อวันจะได้สูงสุดต่อวันที่credit limitของพอตครับ
โพสต์โพสต์