Stagflation ต้องหุ้นอะไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 87

Stagflation ต้องหุ้นอะไรครับ

โพสต์ที่ 1

เสียงเตือน Stagflation เริ่มดัง หลัง “สาดเงิน” สู้โควิด-19 มโหฬาร https://www.prachachat.net/world-news/news-758776

หุ้นอะไรถึงจะเหมาะกับภาวะ ศก.แบบที่ว่าครับ ?
miracle
ผู้ติดตาม: 70

Re: Stagflation ต้องหุ้นอะไรครับ

โพสต์ที่ 2

ย้อนไปตอนที่ ประธานเฟดที่ชื่อ Paul Volcker เป็นตอนที่ เงินเฟ้อสูง และ ศก ชะลอตัว
จนเกิด Repo เกิดขึ้น เรียกได้ว่า ขึ้นดอกเบี้ยจนชนเพดาน
เป็นช่วงเวลาเดียวกับ น้ำมันแพง รอบ 2
:)
miracle
ผู้ติดตาม: 70

Re: Stagflation ต้องหุ้นอะไรครับ

โพสต์ที่ 3

ย้อนไปตอนที่ ประธานเฟดที่ชื่อ Paul Volcker เป็นตอนที่ เงินเฟ้อสูง และ ศก ชะลอตัว
จนเกิด Repo เกิดขึ้น เรียกได้ว่า ขึ้นดอกเบี้ยจนชนเพดาน
เป็นช่วงเวลาเดียวกับ น้ำมันแพง รอบ 2
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
shanghaigeny
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 4

สินค้าโภคภัณฑ์พอสู้ไหวไหมครับ
โพสต์โพสต์