หุ้น US: ตื่นเช้ามา ท่านอ่านข่าวหุ้นต่างประเทศ จากเวปไหนบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
สิงโตทะเลทราย
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

หุ้น US: ตื่นเช้ามา ท่านอ่านข่าวหุ้นต่างประเทศ จากเวปไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

หุ้น US: ตื่นเช้ามา ท่านอ่านข่าวหุ้นต่างประเทศ US จากเวปไหนบ้างครับ
tritep009
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: หุ้น US: ตื่นเช้ามา ท่านอ่านข่าวหุ้นต่างประเทศ จากเวปไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

สำหรับผม จะตามข่าว ตอน 19.30 น. ในบ้านเรา สำหรับช่วงนี้ หรือ 20.30 น. (เมื่อมีการปรับเวลาในหน้าหนาว) ครับ
เพราะเป็นช่วงเช้าของบ้านเขา ตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญ จะออกช่วงนี้ครับ และถ้าตามดู ตลาด ฟิวเจอร์ ก็จะเห็นภาพชัดขึ้นครับ
แต่ผมเพิ่งเริ่มสนใจ หุ้นต่างประเทศอย่างจริงจังแค่ 6 เดือนครับ ใช้ทุกแหล่งที่ให้ข้อมูลครับ สำหรับผม สำนักข่าว Bloomberg
เป็นเหมือน คนเต้าข่าวระดับ โลก ของ ขาใหญ่ระดับโลกครับ
อายุใกล้ 70 , ถ้าผิดพลาด ก็ ขออภัย ครับ
เขียนไว้กันลืม: รู้จักรอ เมื่อถึงเวลาต้องรอ รู้จักลงทุน เมื่อถึงเวลาลงทุน
tritep009
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: หุ้น US: ตื่นเช้ามา ท่านอ่านข่าวหุ้นต่างประเทศ จากเวปไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

Error Double Update !
อายุใกล้ 70 , ถ้าผิดพลาด ก็ ขออภัย ครับ
เขียนไว้กันลืม: รู้จักรอ เมื่อถึงเวลาต้องรอ รู้จักลงทุน เมื่อถึงเวลาลงทุน
โพสต์โพสต์