Research Paper ของ Industry ปกติหาจากไหนหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
JJ_Jays
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Research Paper ของ Industry ปกติหาจากไหนหรอครับ

โพสต์ที่ 1

ใช้ของ โปรกไหน หรอครับ หรือมีเว็บไหนดีหรอครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
arm10182
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 118

Re: Research Paper ของ Industry ปกติหาจากไหนหรอครับ

โพสต์ที่ 2

ในโบรกใหญ่ๆมีบทวิเคราะห์อุตสาหกรรมอัพเดตอยู่เรื่อยๆนะครับ

ทั้ง scbs kbank bls

แต่ส่วนตัวชอบอ่านของธนาคารกรุงศรีเพราะมีตั้งแต่ปูพื้นเรื่องการดำเนินงานของธุรกิจในอุตสาหกรรมเลยครับ
โพสต์โพสต์